ใบรับรองความประพฤติหรือใบคัดทะเบียนอาชกรรม ต้องทำอย่างไรคะ

Previous topic - Next topic

NA-SP

สวัสดีค่ะ ป้าพอล พี่ๆ และเพื่อนๆ ทุกคน ที่ทราบข้อมูลเกี่ยวกับใบรับรองความประพฤติที่คัดมาจากทะเบียนอาชกรรมตำรวจแห่งชาติ

คือตอนนี้ใบรับรองความประพฤตินี้ยังอยู่กับเราอยู่เลยค่ะ เพราะไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรต่อไปกับใบรับรองความประพฤตินี้ เลยเก็บไว้
และตอนนี้ก็ทำเรื่องแต่งงานเรียบร้อยแล้ว จนได้รับใบพำนัก Ausweis B. Aufenthaltsbewilligung เรียบร้อยแล้วค่ะ

พี่ๆคนใหนที่ทราบ ช่วยตอบด้วยค่ะ ว่าจะต้องทำขั้นตอนอย่างไรต่อไปกับใบรับรองความประพฤติตัวจริงฉบับนี้ค่ะ

ของคุณมากๆค่ะ
นา

BUAKAO

บางคนโทน บางคนโทนก็ไม่ใช้ค่ะ ถ้าใช้เขาจะเรียกมาเอง

Jojo

ของโจ้ยังเก็บไว้อยู่ค่ะ แต่คิดว่าคงไม่ต้องใช้แล้วเพราะเอกสารได้ระบุวันหมดอายุไว้ด้วย (แต่ก็ยังเก็บไว้เป็นที่ระลึก ;D)
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

NA-SP

ขอบคุณค่ะคุณโจ้ ที่ตอบกลับมาน่ะค่ะ อาจจะช้าไปหน่อยแต่ก็ไม่ได้ไปใหนหรอกจ๊ะ อยู่แถวนี้ละ
นาก็คงจะต้องเก็บไว้เป็นที่ระลึกเหมือนกันด้วยละเน๊อะ เพราะไม่รู้จะทำยังงัยกับใบนี้เน๊อะ

ก็ปีใหม่แล้ว ขอให้คุณโจ้ และทุกๆคนในเวปนี้ มีสุขภาพพลานามัยที่ดี ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บเน๊อะ สมหวังปราถนาทุกๆอย่างในชีวิตนะจ๊ะ

โอเคค่ะ แล้วค่อยคุยกันจ๊ะ
บ๊าย บาย จ้า
นา