News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวัสดีทุกๆคน และ Happy New Year 2009,

Previous topic - Next topic

NA-SP

สำหรับปีใหม่ และปีต่อๆ ไป ก็ขอให้ทุกคนที่ยังไม่สุขสมหวัง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องทรัพย์สินเงินทอง เรื่องความรัก เรื่องการทำวีซ่ามาสวิส ฯลฯ
ก็ขอให้สมหวัง ดังใจปราถนา ให้ได้ดังสิ่งที่ต้องการ และส่วนคนที่สมหวังอยู่แล้ว ก็ขอให้มียิ่งๆ ขึ้นไปอีกค่ะ (ความต้องการไม่มีที่สิ้นสุด)

สำหรับเรา ถือว่าโชคดีค่ะ แฟนเป็นคนที่ใจดีมากๆ ทำให้เราอยู่ได้อย่างคนสวิสทั่วๆไป เสมือนบ้านเราที่เมืองไทย (แต่เรื่องภาษาเยอรมัน ต้องเรียนอย่างด่วนเลยค่ะ เพราะพูดยังไม่ค่อยได้เลยค่ะ)
สำหรับเราแล้ว เราคิดว่าคนสวิสไม่ใช่คนที่ใจร้าย หรือใช้คำพูดที่รุนแรงกับเรา เพระส่วนมากเท่าที่เราเห็น เขาจะยิ้มแย้มแจ่มใส ทักทายกันดีมากๆ เลยค่ะ
ก็ดีใจกับคนที่มีความสุขการใช้ชีวิตในสวิสฯ และก็เสียใจกับคนที่ยังไม่มีความสุขกับการใช้ชีวิตในสวิสฯ แต่ปีใหม่ก็ขอให้เจอแต่สิ่งที่ดีๆในชีวิตนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

บ๊าย บาย
N.