อยากเรียนภาษาเยอรมันใน กทม. ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

Previous topic - Next topic

Nantaree

สวัสดีค่ะ  พี่ๆ และเพื่อนๆ ในเวปนี้

นันท์อยากเรียนภาษาเยอรมันใน กทม.คะ อยากได้แบบสนดี และราคาไม่แพงเกินไป

อยากพูดเยอรมันได้ จะได้เป็นความรู้ติดตัวก่อนไปเยี่ยมแฟน และจะได้คุยกับแม่เขารู้เรื่อง

แม่เขาพูดอังกฤาไม่ได้  ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนเคยเรียนที่ กทม. มีที่ดีๆ แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ Danke

pall

สวัสดีค่ะ คุณNantaree
รอผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นๆเข้ามาให้ข้อมูลเกี่ยวกับที่เรียนนะคะ ระหว่างที่รอลองเข้าไปอ่านที่นี่
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2187.0.html

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลเป็นวิทยาทานแก่กันค่ะ

aum

สวัสดีค่ะคุณนัน ก้อจะเดินทางต้นเดือนหน้าเหมือนกัน หนักใจเหมือนกันกับเรื่องภาษา

Nantaree

ขอบคุณสำหรับ link นะคะป้า pall

ยินดีด้วยนะคะคุณ Aum ที่จะเดินทางเดือนหน้แล้ว คุณอุ้มขอวีซ่าอะไรไปคะ

ยากไหมคะ โชคดีนะคะ แล้วคุยกันใหม่

aum

อุ้มไม่เห็นป้าพอลออน m เลยสงสัยจะยุ่ง crismas ดีค่ะคุณนันอุ้ม ขอvisitor visa 3 เดือนค่ะ

Nantaree

Merry Chirstmas ค่ะ คุณอุ้ม เดินทางปลอดภัยนะคะ
กลับมาเมื่อไร ส่งข้มอความมาหากันบ้างนะคะ โชคดีค่ะ

นันท์ไปเที่ยวทะเลก่อน แฟนมาถึงพรุ่งนี้เช้ามืด

good luck ka

aum

ดีจังเลยค่ะไปเที่ยวทะเล ไม่ทราบว่าไปภูเก็ตหรือเปล่า เพระภูเก็ตสวยค่ะ แนะนำให้ไปอุ้มทำงานที่ภูเก็ตค่ะ ตอนนี้รอบินค่ะ อีกสองอาทิตย์

TECHINI

สวัสดีค่ะทุกคนและคุณNantareeด้วยนะค่ะ
ที่เรียนภาษาเยอรมันที่แนะนำคือ ที่ goethe ที่นี่ดีมากๆเลยค่ะ เป็นของสถานฑูตเยอรมัน ค่าเรียนก็ไม่แพงประมาณ
3,500-4,000บาทเอง มีสอนตอนเย็นวันธรรมดา หรือจะเรียนวันเสาร์-วันอาทิตย์ก็ได้ค่ะ แล้วถ้าเรียนจบใบประกาศให้ด้วย ลองเข้าไปดูที่เวปนี้แล้วกันค่ะ

http://www.goethe.de/INS/th/ban/lrn/deu/ext/thindex.htm
นุชเคยไปเรียนมาแล้วค่ะมีทั้งอาจารย์ฝรั่ง หรือจะเรียนกับอาจารย์คนไทยก็เลือกได้ ตามสะดวกเลยค่ะ
คนที่เรียนก็มีทั้งคนที่มีแฟนฝรั่ง และนักเรียนที่จะไปเรียนต่อประเทศ คนทำงานมีหมด
หวังว่าจะช่วยคุณได้บ้างนะค่ะ

Nantaree

ขอบคุณ คุณ TECHINI  มากนะคะเรื่องเวปเรียนภาษาเยอรมัน  นันท์จะเข้าไปดูค่ะ

คุณอุ้ม....นันท์ไปภูเก็ต มา พักที่ป่าตอง รร. บนเขา ค่ะ ไปทุกหาดและทุกที่ของภูเก็ตเลย แฟนชอบขับมอเตอร์ไซด์ค่ะ  คุณอุ้มอยู่ส่วนไหนของภูเก็ตคะ ตื่นเต้นไหมคะ ไม่ทราบเดินทางแล้ว หรือยังคะ

โชคดีนะคะ

yanisa

สวัสดีค่ะคุณ  Nontaree เห็นด้วยกับคุณ Techini น่ะคะเพราะว่าเพื่อนของสาก็เรียนที่ Goethe เช่นกันค่ะและได้ผลดีกว่าที่อื่นแล้วก็ไม่แพงมากเกินไปแต่เพื่อนสาเสียค่าเรียนประมาณ6,500 บาท  และอีกที่คือสมาคมไทย-เยอมันค่ะ

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณ yanisa

Nan เช็คที่ goethe แล้วค่ะ course แรกปิดไปแล้วเมื่อ 10 มค. courseที่สองเปิด 20 เมย. - 30 มิย. แต่นันท์จะขอ visitor visa ไปบ้านแฟน เลยกะเรียนตอนกลับมา course สุดท้ายเปิด 7 ตค.-17 ธค.ค่ะ  ยังไงจะเข้าไปเช็คของสมาคมไทยเยอรมันดู
ขอบคุณมากๆ นะคะ