News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พาเที่ยวปารีสครับ

Previous topic - Next topic

St.Galler

ดีใจเจอคนเมืองเดียวกัน
ความจริงแล้วผมไม่ได้ไปเที่ยวหรอกครับ ไปเรียนเฉยๆ พอเสาร์อาทิตย์ผมก็ออกเดินเที่ยวเตร่ให้หายคิดถึงสวิตฯ ไม่งั้นมีหวังแอบหนีโรงเรียนกลับสวิตฯเป็นแน่ ปารีสสวยจริงๆครับแต่ผมขอเลือกอยู่สวิตฯ สวิตฯสวยกว่า  ;D ...
พอผมกลับมาจากปารีสวันเสาร์ที่29 วันอาทิตย์ผมก็เดินเข้าเมืองวิล เห็นร้านขายของไทยปิด รู้สึกเสียดายมากๆเลยครับ ผมชอบไปซื้อของที่นั่นเป็นบางครั้งเพราะราคาถูกกว่าที่มิโกร เจ้าของร้านคนไทย พี่ผู้หญิงคนนั้นใจดีครับ... ส่วนเรื่องเจอคนไทยด้วยกันที่ร้าน ผมยังไม่เคยครับ... ผมก็เคยเห็นคนไทยที่นั่นตั้งหลายคนแต่ไม่กล้าทักหรอกครับ ไม่ค่อยมั่นใจว่าเค้าจะคุยด้วย กลัวหน้าแตก  ;D ;D

Lookjan

เห็นบอกว่าไม่สบายอยู่   ::) ถ้าไม่ได้ไปใหนก็เข้าไปแวะทักทายกันได้ที่ลิ้งข้างล่างนี้ได้นะค่ะ เป็นร้านเล็กๆของพี่เองจ้ะ.

http://kopfhoch.tht.in/

St.Galler

หวัดดีครับพี่ลูกจัน
ผมเข้าไปดูร้านพี่แล้ว ไปพลิกๆอ่านเรื่องที่พี่เขียนไว้  :D ร้านน่ารักดีครับ.... ผมเคยแต่คิดอยากจะทำคล้ายๆพี่บ้าง แต่ไม่กล้าลงมือซะที
ขอให้พี่มีลูกค้าเยอะๆนะครับ วันหน้าวันหลังพี่จะได้ขยายร้านใหญ่ขึ้น ส่วนตำแหน่งลูกจ้าง..ผมขอจองนะครับ  :D

BUAKAO

คุณพี่ลูกจันทำเว๊ปเก่งจังค่ะ
คุณหนุ่มเราอยากไป Sprache Aufenthalt ปารีสบ้างจัง แต่หาคนเลี้ยงลูกให้ไม่ได้  ::)

St.Galler

ไปเรียนที่ปารีสสนุกดีครับ แต่ถ้าจะให้ไปอีก คงไม่เอาแล้ว... ผมชอบโรงเรียนนะ แต่ไม่ชอบเมืองใหญ่ๆ มันเหนื่อยใจครับ
คราวหน้าผมจะไปในสวิตฯแค่นี้หละ สะบายดี ใกล้ก็ใกล้  :)
คุณบัวขาวรอลูกโตอีกนิด แล้วค่อยไปก็ได้ครับ

Lookjan

สวัสดีจ้า. :) หนุ่มและคุณบัวขาวขอบคุณมากค่ะที่เข้าไปเยี่ยมร้าน
จะว่าเก่งก็ไม่เก่งเท่าไรหรอกค่ะ ทําแบบงูๆปลาๆผิดบ้างถูกบ้างออกมาก็เป็นอย่างที่เห็นนี้แหละค่ะ คุณบัวขาวมีลูกกี่คนค่ะ? ลูกจันก็มีเหมือนกันยังยุ่งอยู่ทุกวันนี้ก็ลูกนี้แหละค่ะ  ::)แต่ก็มีความสุขดีค่ะ แล้วหนุ่มล่ะหายเป็นหวัดหรือยังจ้ะ.ยังงัยก้อขอให้หายไวๆนะจ้ะ จะได้มากินกาแฟด้วยกัน. :D

St.Galler

สวัสดีครับพี่ลูกจัน
มันก็ใกล้จะหายละมั้งครับ แต่ยังเจ็บคอนิดๆและไออยู่ ก็เพราะไอแหละครับ ผมถึงไม่อยากเจอใคร กลัวไปไอสาดเค้า... หวังว่าอาทิตย์หน้าจะดีขึ้น จะได้ไปกินกาแฟกัน

BUAKAO

คุณหนุ่มหายไว ไว นะ ตอนนี้เราต้มขิงสดดื่มอยู่(ไม่รู้มันจะเกี่ยวกันหรือเปล่า แต่เราก็ไม่ค่อยป่วย ไออะไร กับเขา  ;D)ง่ายสุดตั้งน้ำเดือด เดือด ปอกหั่นขิงลงไปต้ม ลดไฟประมาณกลาง กลาง ต้มเรื่อย เรื่อยประมาณสามสิบนาที หลังจากนั้นตักดื่มได้เลย ทั้งเผ็ด เด็ดมาก หนาว หนาว แบบนี้ต้องเจอสมุนไพรไทยงานนี้

คุณพี่ลูกจัน เรามีสองคนจ้า  ;D ตอนนี้ลงตัวแล้วค่ะ คนโตห้าขวบกว่าเดินไปอนุบาลได้เองแล้ว เที่ยงเดินกลับบ้านเอง คนเล็กสามขวบกว่า ส่งไปเนอรเซอรี่ครึ่งวันค่ะ เที่ยงเดินไปรับคนเล็ก กำลังดีเลยค่ะตอนนี้  ;D ตอนเช้าก็ทำงานก๊อกแก๊กอะไรไปเรื่อยค่ะ บ่ายก็เลี้ยงลูก  ;D ลงตัวค่ะ

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน

สวัสดีจ้าหนุ่ม
สวยมากกกกกกกก เห็นรูปที่หนุ่มเอามาลงแล้วคิดถึงปารีสจริงๆอยากไปมากแต่ไม่รู้ว่าจะมีวาสนาไปเมื่อไร
ป้าชอบปารีสเมืองที่ไม่เคยหลับไหล คิดถึงความสวยงามและปรวัติศาสตร์ของที่นี่มาก
หวังว่าคงจะได้ไปเที่ยวที่นี่อีก ขอบใจมากจ้าสำหรับรูปและทริปอันสวยงาม

St.Galler

สวัสดีครับ พี่บัวขาว ป้าพอล
วันนั้นผมเดินผ่านร้านๆหนึ่ง เห็นมีขิงผงจินเจน(เขียนถูกหรือเปล่าครับเนี่ย)ขาย กะว่าจะซื้อซะหน่อย พอเดินไปเดินมาก็เลยลืมซื้อ  :-\ เซ็งเลย.. ผมชอบน้ำขิงเหมือนกันครับ พูดแล้วน้ำลายไหล... ตอนนี้อาการดีขึ้นครับ มีเสมหะและไอนิดหน่อย คิดว่าอาทิตย์หน้าคงได้ไปกินกาแฟกับพี่ลูกจันแล้ว

ป้าพอล... ปารีสสวยจริงๆ แต่ก็อย่างที่ป้าเคยบอก ต้องระวังขี้หมาตลอด  ;D

Lookjan

สวัสดีจ้ะหนุ่ม. :) เป็นอย่างไรบ้างอย่าลืมหาเวลาว่างโทรมาคุยกันนะจ้ะ. เพื่อมีไอเดียอะไรดีๆมาบอกกันบ้าง. ;) ตอนนี้พี่ไม่ได้ไปใหนว่างอยู่จ้ะ.เมื่อเช้าพาตัวเล็กไปเดินเล่นมาไปดูหิมะ สวยดีตอนนี้กําลังน่าเล่นเลย. :D :D

St.Galler

สวัสดีครับพี่สาว ยังอยู่หรือเปล่า
ขอโทษด้วยครับที่หายเงียบไป พอดีได้ของเล่นใหม่ เลยเล่นซะจนลืมอะไรต่อมิอะไร ;D อย่าถือสาเด็กแก่ๆคนนี้นะครับ
ผมได้ตารางเรียนมาแล้ว ไม่เสาร์ก็อาทิตย์นี้ผมจะส่งไปให้พี่ดูนะครับ ทางเมล์
ก่อนคริตส์มาสนี้ ผมจะไปเยี่ยมพี่อีก ลูกพี่น่ารักดีเนอะ แฟนพี่ก็ใจดีมากครับ.... ขอบคุณอีกครั้งนะครับสำหรับกาแฟวันนั้น
แล้วเจอกันอีกครับ

Lookjan

สวัสดีจ้ะ.หนุ่ม :) ได้ของเล่นอะไรหรือบอกได้ป่ะ? อยากเล่นด้วย. ;D นี่พี่มีข่าวใหม่น่าสนใจมากเลยเรื่องร้านน่ะ.
ถ้าว่างโทรมาคุยกันนะ.หรือจะมากินกาแฟที่บ้านพี่ก็ได้ยินดีต้อนรับจ้ะ. :D :D