News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พระจันทร์ยิ้ม

Previous topic - Next topic

หลานย่าโม

:)สวัสดีค่ะป้าพอล และพี่ๆเพื่อนๆทุกคน ที่สวิตเมื่อคืนมีใครเห็นพระจันทร์ยิ้ม :)  กันบ้างค่ะ  ที่เมืองไทยสวยมากเลยค่ะ    แต่ที่สุวรรณภูมและดอนเมืองพระจัทร์ยิ้มเศร้าๆ  :(ค่ะเหมือนกำลังจะร้องให้ :'(
บ้านเราแสนสุขใจถึงจะอยู่ที่ไหนไม่สุขใจเหมือนบ้านเราๆๆๆๆเหงาๆๆๆๆ

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณแหม่ม ที่สวิสลูกจันไม่เห็นเลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเห็นบ้างหรือเป่ลา อยากเห็นเหมือนกันพระจันทร์ยิ้ม :)ยังงัยก็ขอให้คนไทยยิ้มได้ให้เหมือนพระจันทร์ยิ้มก็คงจะดีนะค่ะ สําหรับคนไทยไกลบ้านขอเอาใจช่วยอีกแรงค่ะ ;)

St.Galler

ผมเห็นครับ พระจันทร์เสี้ยวบางๆ แต่ไม่ได้นึกถึงพระจันทร์ยิ้ม...

Lookjan

Lookjan

เพื่อนที่เมืองไทยส่งมาให้ดู พระจันทร์ยิ้มสวยดีนะค่ะ  ;)

Lookjan

เก็บมาฝากอีกรูปค่ะจากครัวไกลบ้าน.

Lookjan

อีกภาพนะค่ะ ดูพระจันทร์ยิ้มน่ารักมากๆ. :D

Lookjan

อุ้ย.ลืมไปอีกภาพอยู่นี้ค่ะ ;D