วีซ่าประเภท service เป็นยังไงครับ

Previous topic - Next topic

ดอน

สวัสดีครับทุกคน มีคำถามมารบกวนอีกแล้วครับ
 คือผมขอวีซ่านักเรียนไป แต่ทำไมในวีซ่าที่ได้มามันเป็นประเภท service ละครับ มันหมายถึงอะไร และมีสิทธิทำงาน parttime ได้มั้ยครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0034 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณดอน
 คำถามของคุณอยากให้นักศึกษาที่ได้วีซ่านักศึกษาเข้ามาตอบ
 มากค่ะเพราะเขามีประสบการณ์ด้านนี้มากกว่า
 ดังนั้นข้อมูลจะชัดเจนมากกว่า
 มีนักศึกษาหลายคนที่เข้ามาศึกษาที่ประเทศนี้
 เข้ามาอ่านหลายคนรอคำตอบก่อนนะคะ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีประสบการณ์และถือวีซ่านักศึกษา
 เข้ามาตอบถือว่าให้ความรู้ถ่ายทอดกันนะคะ
 ขอขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งค่ะ

ดอน

ด้วยความใจร้อนครับ เลยโทรไปถามที่สถานทูตเลยว่า *เจ้า service visa มันเป็นยังไง ได้ความว่า ผมถือpassport ราชการ เลยออกเป็น service ตาม passport ที่นี้จะได้ permit แบบไหน ก็ขึ้นอยู่กับตอนที่ไปดำเนินการขออนุญาติที่สวิสครับ

ถามเองตอบเอง :)