กรอกแบบฟอร์มวีซ่าค่ะ

Previous topic - Next topic

Qoo

ลงเรียนภาษาที่เบเนดิกไว้ 4 เดือนค่ะ

สงสัยว่าอาชีพที่ต้องกรอก ควรจะกรอกยังไงดี ตอนนี้ก็ไม่ได้ทำงานตั้งใจว่าจะเรียนต่อ
ส่วนเรื่องวันที่ต้องกรอกก่อนวันเปิดเรียนประมาณกี่วันดีคะ และหลังวันที่เรียนเสร็จกี่วันดีคะไปก่อนเวลาเปิดเรียนซักเดือนนึง กะว่าไปปรับตัวก่อน ไม่ทราบว่าเค้าจะออกล่วงหน้าให้ซักกี่วันคะ

ขอบคุณค่ะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณQoo
ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่มีความรู้ประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้เลยค่ะ รอผู้รู้ผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้เข้ามาช่วยตอบให้ข้อมูลที่ถูกต้องนะคะ
ขอขอบคุณมากค่ะกับคำตอบเป็นวิทยาทานแก่กันค่ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall และคุณ Qoo

คุณลงเรียนภาษาไว้ที่เบเนดิกหมายความว่าทางโรงเรียนรับคุณเข้าเป็นนักเรียนและออกใบรับรองให้คุณไปขอวีซ่าแล้วใช่ไหมคะ ถ้าใช่เวลาคุณกรอกแบบฟอร์มขอวีซ่าในช่องอาชีพคุณก็กรอกอาชีพที่คุณเคยทำอยู่แต่ถ้ายังไม่เคยทำงานเป็นและนักเรียนมาตลอดคุณก็กรอกว่านักเรียนค่ะ การเดินทางถ้าคุณมีที่พักเรียบร้อยรอพร้อมอยู่แล้วคุณขอวีซ่ามาก่อนเริ่มเรียนสักอาทิตย์เพื่อเตรียมตัวเข้าเรียนก็พอค่ะ  หลังจากเรียนจบแล้วก็เช่นกันประมาณหนึ่งอาทิตย์  ถ้าทางสถาณฑูตออกวีซ่าให้คุณนานกว่านั้นคุณจะอยู่ต่อจนวีซ่าหมดหรือกลับตามกำหนดก็แล้วแต่คุณ