สอบถามป้าพอล และ เพื่อนๆเรื่องเข้าสอบสัมภาษณ์ขอสัญชาติสวิตค่ะ

Previous topic - Next topic

plaalecocq

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวก่อนค่ะ เพิ่งลงทะเบียนค่ะ ชื่อปลาค่ะ อาศัยอยู่ Yverdon ทางนี้พูดฝรั่งเศสค่ะ
เรื่องที่จะสอบถามคือปลาได้ยื่นเรื่องขอสัญชาติไปแล้ว ผ่านครบทุกขั้นตอนแล้ว ล่าสุดได้รับจดหมายให้ไปสอบสัมภาษณ์วันที่ 4 ตุลา ปลากังวลใจมาก ว่าจะเป็นอย่างไร ลักษณะคำถาม - ผู้ถามมีกี่คน-กลุ่มละกี่คน- มีคนไทยสอบไม่ผ่านบ้างไหมค่ะ, เรื่องภาษาคงไม่กังวลเท่าไหร่ค่ะปลาพอไปได้. อย่างไรก็ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ สำหรับปลา สำคัญมากค่ะ ขอบคุณมากค่ะ