สมาชิกใหม่ อยู่เจนีวาค่ะ

Previous topic - Next topic

bow

สวัสดี  "ป้าพอล" (ซึ่งเข้าใจว่าเป็นคนทำเว็บนี้ขึนมา) และทุก ๆ คนนะคะ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ชื่อโบว์ค่ะ   มาอยู่เจนีวาได้สองเดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่มีเพื่อนคนไทยเลย เพราะมาถึงก็สมัครเรียนคอร์สภาษาฝรั่งเศส เลยไม่ค่อยมีเวลา
รู้จักเพื่อนใหม่
ยังไงแวะมาทักทาย ฝากข้อความกันได้นะคะ  เพราะอยู่ไปอยู่มาที่ว่าจะไม่เหงา  มันก็เกิดเหงาคิดถึงคนไทย ภาษาไทย อาหารไทย
ขอบคุณที่แวะมาอ่านนะคะ
สวัสดี
หนูโบว์

หลานย่าโม

สวัสดีค่ะ k bow  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  mam kamonpak  ค่ะ
บ้านเราแสนสุขใจถึงจะอยู่ที่ไหนไม่สุขใจเหมือนบ้านเราๆๆๆๆเหงาๆๆๆๆ

Jojo

สวัสดีค่ะคุณbow
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ โจ้อยู่โอลเทนค่ะ เพิ่งมาอยู่ได้ประมาณ 1 เดือนนิด ๆ ค่ะ
ถ้าเหงาก็เข้ามาคุยกับเพื่อนคนไทยในเว็บนี้ก็ได้นะคะ

โชคดีค่ะ
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

Fon2008

สวัสดีค่ะ คุณโบว์

ิยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ฝน ค่ะ

hah8180

สวัสดีโบว์ ชื่อหะฮ์ อยู่zurich -bülach ค่ะ ยินดีได้รู้จัก mail มาคุยหรือ msn กันได้  พี่ก็เหงาเหมือนกัน หุหุหุ :) :)

Jungfrau

เข้ามาต้อนรับน้องใหม่ค่ะ
"..Scheint die Sonne noch so schön, Einmal muss sie untergehn.."

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
สวัสดีค่ะ คุณbow
เข้ามาต้อนรับนอ้งใหม่ช้าไปหน่อยคงไม่ว่ากันนะคะ ขอเอาใจช่วยค่ะ :D ขอให้หายเหงาและหายคิดถึงบ้านไวๆ

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณโบว์ ชื่อลูกจันทร์ค่ะอยู่ST. Gallen คุณโบว์อยู่เจนีวาดีจัง ลูกจันทร์ไปเที่ยวบ่อยค่ะ คิดว่าคงหายเหงาแล้วนะค่ะ เพราะมีเพื่อนๆที่นี้หลายคนแล้ว ;D

wanee

สวัสดีคะ โบว์ อยู่เจนิวาเหมือนกันคะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ว่างๆคุยกันได้นะคะ

plaalecocq

สวัสดีทุกคนค่ะ อยากมีเพื่อนดีดีสักคนค่ะ หายากมากที่สวิสค่ะ แล้วก็เข้ามารับน้องใหม่น้องโบร์ด้วยจ้า ว่างๆก็คุยกันค่ะ อยู่ใกล้ๆ โลซานต์ค่ะ iamplaa@hotmail. com