มีใครเคยมีประสบการณ์การขอวีซ่าประเทศไอร์แลนด์บ้างมั้ยคะ

Previous topic - Next topic

น้องบัวชมพู

คือต้นปีหน้าหนูจะได้ไปเที่ยวกับเพื่อนๆร่วมชั้นน่ะค่ะ แต่เพื่อนหนูเค้าไม่ต้องขอวีซ่าเหมือนหนู เพราะเค้าถือพาสปอร์ตสวิสกัน เลยอยากมารบกวนถามพี่ๆในนี้น่ะค่ะ ว่าใครเคยมีประสบการณ์บ้าง
 หนูลองไปหาเอาจากเว็บ ก็เห็นแต่ว่าตัวสถานฑูตเค้าอยู่ที่ Bern
 แต่เอกสารมีอะไรบ้าง ต้องเตรียมตัวยังไงก็ไม่รู้อ่ะค่ะ
 ยังไงหนูรบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหนูหน่อยได้มั้ยคะ
 ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ จุ๊บๆจิ๊บๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0276 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

จ้อย

ไปขอแบบฟอร์มได้ที่ สถานกงศุลไอร์แลนด์ ตึก Q-house ชั้นที่ 28 สาทร กทม.  แล้วถามเจ้าหน้าที่ว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างใขอบอกว่าเงินในบัญชีต้องมีไว้เยอะๆ