แต่งงานเพศเดียวกันหรือเรียนภาษาดีครับ

Previous topic - Next topic

comedy

สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

พอดีผมมีแฟนอยู่ที่ เจนีวา แต่เขาถือ C permit แต่เขาถือ passport ฝรั่งเศส อย่างนี้จะแต่งงานกันได้ไหมครับ
คำถามนะครับ

1.  จะต้องรู้จักกันมานานหรือเปล่าครับ ถึงจะแต่งงานกันได้ เราเคยเจอกันแล้วครับ ตอนที่ผมไปฝรั่งเศส ผมข้ามไปสวิสมา อย่างนี้ต้องขอวีซ่าเข้าที่สถานฑูต ฝรั่งเศส หรือ สวิส ครับ แต่งเขาทำงานและมีถิ่นพำนักอยู่ที่สวิส

2.  ถ้าเราไปเรียนภาษาเรามีสิทธิทำอะไรได้บ้างครับ ทำงานได้หรือเปล่า แพงมาหรือเปล่าครับสำหรับเรียน และแต่งงานที่หลังได้หรือเปล่าครับ ถ้าผมไปเรียน และแฟนเขาซื้อบ้านที่ฝรั่งเศส ผมสามารถไป ๆๆ มา ฝรั่งเศส เจนีวา ได้หรือเปล่าคร้บ
3.  ถ้าเราไปเที่ยวไปเยี่ยมเขา เราทำอะไรได้บ้างครับใน 3 เดือน แต่งงานได้หรือเปล่าครับ  หลัง Norverber นี้จะเป็น เช้งเก้น แล้ว
4.  เอกสารสำหรับ เรียนมีอะไรบ้างครับ
5.  เอกสารสำหรับ แต่งงานละครับผม
6.  ขอวีซ่าแต่งงาน ที่ไหนได้ง่ายครับ สวิส หรือ ที่ไทยครับ

ไม่ค่อยเคยได้ยินว่า เพศเดียวกันแต่งงานกันทีสวิส แต่รู้ว่าได้ครับ

ผมของความกรุณาผู้ทราบครับ เพราะตันไปหมดแล้วครับ ไม่รู้จะถามใครดี ครับ

ต้น

BUAKAO

คิดว่าแต่งได้นะค่ะ เพราะที่สวิสผุ้ชายกับผุ้ชายแต่งงานกันได้

ไม่ทราบค่ะ

ถ้ามาเรียนก็เรียนได้อย่างเดียว ทำงานไม่ได้ แต่แต่งงานได้ แฟนเป็นคนฝรั่งเศล ไป ไป มา มา สวิสฝรั่งเศลได้สบาย

มาเที่ยวสามเดือน ถ้าจะแต่งงานก็แต่งได้

ถ้ามาเรียนภาษาก็ไม่ต้องใช้อะไร

เอกสารแต่งงานเมื่อก่อนใช้ใบเกิด ใบแสดงว่าโสด หรือถ้าหย่าก็ต้องมีใบหย่า ทะเบียนบ้าน พาสปอร์

ก็ขอวีซ่าท่องเที่ยวมาแล้วค่อยมาแต่งงานที่นี่น่าจะง่ายกว่ากันเยอะเลย

โชคดีนะค่ะ  :D

ตุ้ม

มาเรียนหนังสือและมีวีซ่านักเรียนสามารถทำงานได้ค่ะ  อาทิตย์ละ 10 ชั่วโมงแต่ในระยะที่โรงเรียนปิดพักร้อนไม่มีการเรียนสามารถทำงานได้เต็มเวลา

comedy