วีซ่าเช็งเก้น

Previous topic - Next topic

หมูปิ้ง

ได้วีซ่าเยี่ยมญาติแล้ว ต้องการขอวีซ่าเช็งเก้นที่เยอรมัน โทรไปนัดสถานทูตว่างตั้ง ๒๑ สิงหาแต่ต้องเดินทางไปสวิส ๑๗ สิงหา ทำยังไงดีคะ ถ้าไปแบบไม่ได้นัดจะได้ยื่นขอวีซ่าหรือเปล่าคะ

ขอบคุน

pall

สวัสดีค่ะคุณหมูปิ้ง
น่าเห็นใจมากค่ะ  ต้องโทรนัดวันกับทางสถานฑูตค่ะ และคิดว่าขอลัดคิวคงจะทำไม่ได้ด้วย ได้ยินข่าวว่าสถานฑูตเยอรมันมีคนรอเข้าคิวยาวมากเลยค่ะ 

หมู

มีวิธีแก้ไขอย่างอื่นไหมคะ คืออยากเที่ยวในกลุ่มยุโรปมากๆๆๆไปเที่ยวสวิสตั้งหลายครั้งได้ไปแต่ชายแดนไม่เคยข้ามไปสักที :'(
วีซ่าเยี่ยมเยียนสามารถไปขอวีซ่าเซ็งเก้นที่โน่นได้หรือเปล่าคะ
ขอขอบคุณมากคะ