การขอใบรับรองโสดทางอำเภอเค้าเขียนเอกสารอย่างไร่ให้ถูกต้องและจะเอาไปทำเรื่องแต่งที่สวิ

Previous topic - Next topic

แนน

ถามเรื่องใบรับรองโสดทางอำเภอเค้าเขียนอย่างงัยให้ถูกต้องคะอยากได้แบบฟอร์มที่ถูกต้องคะ เพราะจะต้องใช้เอกสารไปแต่งงานที่สวิสเดือนหน้านี้และจะไปแปลที่สวิสด้วยคะกลัวมีปัญหาใช้ไม่ได้คั คือไปแต่งานที่สวิสโดยใช้วีซ่าท่องเที่ยวคะ ช่วยตอบด่วนด้วยนะคะหรือเมลมรบอกที่อยู่ดิฉันก็ได้ lek06s@yahoo.com

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0270 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ZRH

ส่วนมากที่อำเภอเค้าก็มีแบบฟอร์มของเค้าอยู่แล้วหละครับ คุณแค่ไปยื่นคำร้องขอเอกสารเท่านั้นครับ

โชคดีนะครับ

vava

คุณแนน ทำเรื่องแต่งงานด้วยวีซ่าท่องเทียวเหรอ คะ แล้วเป็นยังงัยบ้าง ทางสวิส เขายินยอมมั๊ยคะ  พอดีวา จะแต่งงานด้วยวีซ่าท่องเทียวเหมือนกัน แต่ กังวลว่า ทางนี้เขาไม่เห็นด้วย แล้วเรื่องเอกสาร คุณแนน เตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ตอนนี้อยากได้ข้อมูลมาก ๆ คะ ขอบคุณคะ

vava

สรุปของวา ทางอำเภอเค้าไม่ยินยอมคะ ต้องกลับไปทำวีซ่าแต่งงานให้ถูกต้องตามขั้นตอนแล้วค่อยกลับมาแต่งคะ ซึ่งตอนนี้ก็กำลังรวบรวมเอกสารอยู่คะ ไม่ทราบของคุณแนนเป็นอย่างไรบ้างคะ