ทำไมคอมพิวเตอร์มันไม่เซฟไฟครับ

Previous topic - Next topic

kritsada171

หวัดดีครับ
ผมเอา โน๊ตบุ๊ค จากเมืองไทยมาใช้ ที่สวิส
ปกติตอนใช้ที่เมืองไทย เวลา เสียบปลั๊กเอาไว้ ถ้ามันเต็ม มันจาใช้ได้โดยไม่ต้อง เสียบ ปลั๊ก ประมาณ สองชั่งโมง
แต่พอมาใช้ที่นี้ เครื่องมันไม่เซฟไฟเลยอ่ะครับ ต้องเสียบปลั๊ก ตลอด ไม่ทราบว่า กระแสไฟ ที่เมืองไทย กับที่สวิส มันเท่ากันหรอป่าว
แล้วมันจามีผลระยะยาวกับคอมพิวเตอร์ไหมครับ

กฤษ ครับ :)

pall

อยากช่วยค่ะแต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลยต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่สามารถช่วยตอบคำถามได้