อยากทราบเรื่องการจองตั๋ว ของการขอวีซ่าแต่งงานค่ะ

Previous topic - Next topic

แอน

สวัสดีค่ะ
 แอนอยากทราบว่า เราขอวีซ่าแต่งงานแล้ว ถ้าวีซ่าผ่าน เราต้องซื้อตั๋วเครื่องบินกี่เที่ยวค่ะ คือวีซ่าแต่งงานได้แค่ 3 เดื่อน แต่ถ้าเราไปแต่งที่สวิสแล้ว เราสามารถทำเรื่องอยู่ต่อได้เลยไหมค่ะ หรือว่า ครบ 3 เดือนแล้วต้องกลับมาเมื่องไทยตามกำหนด แล้วทำเรื่องใหม่ค่ะ
 แล้วเราต้องจองตั๋ว ไปเที่ยวเดียว หรือว่า ไป - กลับค่ะ แอนไม่ค่อยแน่ใจค่ะ
 รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ หรือถ้ามีอะไรแนะนำก็ได้นะค่ะ
 ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0267 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ปุ้ย

ถ้าวีซ่าผ่านแล้วทางเจ้าหน้าที่สถานทูตเค้าโทรให้คุณไปรับ  แล้วเค้าก็จะบอกคุณว่าซื้อตั้วไปขาเดียวนะน้อง...และคุณก็บินมาที่สวิส...รีบแต่งงานจดทะเบียนสมรส  ภายใน 3 เดือน หลังแต่งแล้ว  คุณก็ทำเรื่องอยู่ต่อใด้เลย...และต่อพาส Bทุกปี  พอครบ 5 ปี คุณก็ทำเรื่องขอพาสสวิสค่ะ...

แอน

ขอบคุณค่ะ คุณปุ้ย
 หวังว่าทุกอย่างคงจะเรียบร้อยค่ะ