เอ๋

Previous topic - Next topic

มีวีซ่าแต่งงาน อยากเที่ยวฝรั่ง

สวัสดีป้าพอลค่ะ
 ไม่ใจว่าป้าพอลจำเอ๋ได้รึเปล่า ที่กำลังทำเรื่องวีซ่าแต่งงานอยู่น่ะค่ะ
 คือว่า เอ๋อยากรู้ว่า ถ้าเอ๋เดินด้วยวีซ่าแต่งงาน ซึ่งเอ๋จะไปจดทะเบียนที่สวิส Duebendorf  
 ถ้าเอ๋อยากไปเที่ยว เยอรมัน ฝรั่งเศษ หรืออิตาลี เอ๋ต้องทำงัยเหรอค่ะ
 ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0265 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

หมูน้อยฯ

หวัดดีค่ะ คุณ เอ๋
 ก่อนอื่นขอส่งกำลังใจให้ วีซ่าแต่งงาน ผ่านอย่างราบรื่นนะคะ
 ส่วนเรื่องไปเที่ยว เยอรมัน ฝรั่งเศส อิตาลี คิดว่าคุณ เอ๋ คงต้องขอวีซ่า เช้งเก้นน่ะค่ะ เพราะตอนนี้สวิสยังไม่เข้ากลุ่มเช้งเก้น

ยังไงเดี๋ยวรอผู้รู้มาให้คำแนะนำเพิ่มนะคะ แต่เราคิดว่างี้อ่ะ