News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ประมูลราคาโรงแรมHotel Sonnenhalde..

Previous topic - Next topic

pall

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดีใจมาก ;D ;D ;D ;D ;D
นั่งรอประมูลราคาค่าพักโรงแรมจากeBay..มาเป็นอาทิตย์แล้ว..ประมูลหลายๆที่
และที่ลุงอยากไปมากที่สุดคือ Arosa แต่มีคนใส่ราคาสูงมากและเป็นคนคนเดียวกัน ??? ???
สงสัยคงเป็นคนในเครื่อข่ายนั้นมาปั่นราคาแน่ๆเลย...ป้าเลยเลิกล้มความตั้งใจหันมาประมูลอีกที่
เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..ไม่มีใครมาแย่ง....เป็นคนเดียวที่ประมูลได้... ::)
ราคาแพงพอสมควรตั้ง100สวิสฟรังน่ะจากราคา290สวิสฟรังก์...
โรงแรมที่ประมูลได้นั้นลุงถามป้าว่ามีกี่ดาววววววววววววว.......... ???
ป้าบอกดาวมันหลุดต้องเอามาแปะเอง.....โธ่ว๊อยส์ๆๆ นั่งประมูลจนตาดำ 8)...
และราคาที่ประมูลได้ก็กัดฟันดังกึ๊กๆๆๆแล้ว...ถ้าลุงมีอายุครบ80จะหาดาวมาแปะให้ครบ5ดาวเลย
มีโรงแรมมากมายหะรูหะรา...และมีโรงแรมปราสาทด้วย..ถามลุงว่าเอามะ..จะกัดฟันประมูลให้...
ลุงบอกโอ้..หนายยยยยยยยย...โอเน่ะมิค...แปลเอาเองก้อแล้วกันนะตะเอง....

pall

โรงแรมที่ป้าจองได้อยู่แถบWallis..ชื่อโรงแรมHotel Sonnenhalde
อยู่ที่Ausserberg...ป้ากับลุงจะไปพักวันที่31กค.จนถึง3สค.08...วันเกิดลุง
และนี่เป็นของขวัญวันเกิดจากป้า ::)ที่กว่าจะควักออกมาได้ใช้เวลานานมากเพราะมันเหนียวหนับ

ไม่ทราบว่าใครเคยไปพักที่นี่บ้าง...โรงแรมดีไหมอยากรู้น่ะ
ขอบคุณมากจ้าทุกๆคำตอบ

http://www.sonnenhalde-ausserberg.ch/

ปล.
ลืมบอกไปว่าเราจะไปเดินเขากันน่ะและอยู่ไม่ไกลจากBern

St.Galler

ตามมาแจมครับ...
ผมไม่เคยพักที่โรงแรมนี้เลย

ตอนแรกนึกว่าป้าจะไป Arosa กะจะโม้ให้ฟังเยอะเลย  ;D เพราะผมไปปีละครั้ง
แต่จะว่าไปแล้ว Wallis สวยมากๆ เคยขับรถผ่านครับ อยากไปพักที่นั่นเหมือนกัน
ตอนไปมาแล้ว ป้าอย่าลืมเอารูปมาลงให้พวกเราดูนะครับ

pall

สวัสดีจ้าหนุ่ม
ช้าไปแล้วต๋อย... :D มาโม้ตอนนี้ให้ป้าฟังก็ได้นะอยากฟังมาก ไปเที่ยวสนุกไหม?
ตอนแรกคิดจะจองโรงแรมทางNetแต่ไปๆมาไม่ได้ทำ..และไม่รู้จักโรงแรมด้วยเห็นแต่ละโรงแรมราคาสูงมาก
เกินคนเบี้ยน้อยหอยน้อยแบบป้า ป้าเลยแว่บมาดูทางอีเบย์และเห็นโรงแรมเลยสนใจมาก
แต่ก็ขี้เกียจมานั่งปั่นราคาสู้  ตอนแรกจะไปแถบAppenzelleแต่ไม่เป็นไรคิดว่าคงจะได้ไปแน่
หนุ่มไปพักที่Arosaโรงแรมเป็นอย่างไรบ้าง

schwenner suwannee

wow wow .. ขอให้ ป้าเที่ยวให้ สนุกๆ นะคะ เที่ยวเผื่อด้วย ค่ะ

ป้าคะตั๊กเห็นกะทู้ เกี่ยวกับการเมืองแล้ว เห็นคนทะเลาะกันที่กะทู้แล้วไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ เพราะ เว็บที่นี่ จะให้ความรู้เกี่ยวกับ switzerland คนไทยที่มาอยู่ที่ switzerland  หรือกำลังจะมาอยู่  เหนื่อยแทนป้าพอลค่ะ อุตสาห์ตั้งใจจะทำประโยชน์ ทำความดีให้กับสังคม แต่ คนบางกลุ่มกลับมาสร้างกะทู้ที่ไม่ค่อยน่าประทับใจ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณป้าค่ะ รักษาสุขภาพ ขอให้ลูกชายคุณป้ากลับมาเล่นกีฬาได้เร็วๆนะคะ love ค่ะ ;) :D

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall คุณหนุ่มและคุณ Suwannee

อยากตามไปหิ้วกระเป๋าให้คุณ Pall กับคุณลุงจัง แต่ติดเป็นไกด์พาเพื่อนตะลุยยุโรปกับสวิสฯพอดี  ไม่งั้นอยากจะไปจ๊ะเอ๋ที่ Valais ดัวย  แหมแอบไปฉลองทั้งวันชาติและวันเกิดกัน 2 คนจริงๆเลย  น่าอิจฉาๆๆๆๆๆฟามรักที่สดชื่น

Arosa สวยงามมากค่ะไปแล้วติดใจอยากไปอีกแต่มันไกลจากบ้านไปหน่อยเลยได้แต่ย่ำต๊อกแต๊กอยู่แถว Valais เอง  คราวหน้าถ้าคุณ Pall มาที่ Valais ลองเปลี่ยนบรรยากาศไม่พักที่โรงแรม  มาพักที่เพิงหมาแหงนหรือกระท่อมน้อยปลายนาบ้างมั๊ยคะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณตั๊ก
ขอบคุณมากค่ะ กับกำลังใจ  เข้าใจกับความรู้สึกของคุณดีค่ะ และขอบคุณมากค่ะ
ป้าทำเวบนี้ขึ้นมาจุดประสงค์คือทำเพื่อเป็นศูนย์กลางรวมคนไทยที่อยู่ที่นี่และทำเพื่อช่วยเหลือคนไทยอย่างที่คุณบอกมา
และจะพยายามเลี่ยงเกี่ยวกับการเมือง และศาสนา เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อน มาก 
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณตุ้ม
  :D กว่าจะได้โรงแรมนี้มือหงิกเลยเพราะมัวนั่งนับเหรียญ5ฟรังก์ที่หยอดกระปุกไว้ ..ครบ 100 พอดี
นับว่าเป็นความกู๊ด ลัค ของคุณจริงๆนะที่มีแขกมาพักบ้าน มิฉะนั้น คงไปหาคุณที่วังเพิงหมาแหงน จริงๆ
ไม่เป็นไร..ไปวันหลังก็ได้  ..ห้ามหนีไปไหนนะคะ
  :-\ วันนี้เหนื่อยมาก ทำงานถอนหญ้าตั้งแต่เช้าจดเย็น  สงสัยคืนนี้คงฝันเห็นแต่หญ้าที่ถอนแน่ๆ
ถอนไปคิดถึงค่าจ้างต่อชม.ไป หัวใจมีสุขอย่างมาก..... ??? :'(  เสียใจมากเลยไม่รู้ว่าเจ้าของปราสาทเขาจะว่าอย่างไรบ้าง...ไปตัดต้นดอกไม้เขาหมดสวนเลย ลุงก็ด่าเพราะแกเอามาปลูกปีที่แล้วและออกดอกปีนี้ :'(
เลยบอกแกว่าขอลดเอาค่าจ้างแค่ครึ่งราคา ไม่ขอรับเต็ม :'(...เลยโดยแกด่าเพิ่มอีก  ..เฮ้อ..เซ็งมาก
ฝากสวัสดีคุณลุงด้วยนะคะ 

St.Galler

;D ;D ฮิฮิ ป้าพอลเราเจ๋งมั๊กมั๊ก ดีนะครับที่ป้าเล่าเรื่องถอนหญ้าถอนดอกให้ฟังซะก่อน เกือบจะจ้างมาช่วยทำสวนที่ Wil ล่ะ  ;D

St.Galler

ลืมมมมม... ต้องมารายงานป้าพอลก่อน ตามที่สัญญาไว้... ผมสอบเสร็จเมื่อวานแล้วนะครับ ได้ 5.75 ดีใจมากกกกครับป้า เกินคาดครับ
เหลือสอบอีก2ตัว ถ้าผ่านทั้งสอง ได้ฉลองกันแน่  ;D

วันนี้ผมแวะไปIKEAมาครับ ได้โต๊ะหนังสือใหม่มาตัวนึง ไม่แพง (แต่ต้องประกอบเอง) กำลังเห่อเลยครับ ไม่อยากลุกจากโต๊ะเลย  ;D ไอ้โต๊ะตัวเก่ามันเก่าและเล็กมากๆ แทบไม่มีที่วางหนังสือ

แล้วคุยกันอีกนะครับ พรุ่งนี้ผมกะจะไปเดินเขา  :) หาสูดอากาศสดชื่นๆซะหน่อย