อยากรู้จักคนไทยในเจนีวาคะ

Previous topic - Next topic

kobie

ชื่อกบแม่ลูก2 อยู่ เจนีวา แถว Chene-Bougeries ค่ะ

JENNET

กำลังจะเดินทางไปเรียนที่ สวิส เรียนที่ HIM Montreux ค่ะ ไปถึง 11 พย นี้ และไม่รู้จักคนไทยที่นั่นเลย อยากมีเพื่อนบ้างค่ะ.

socity_jen@hotmail.com :D

enjoylife

อยู่เจนีวา เหมือนกันค่ะ เพิ่งมาได้เดือนกว่า จะกลับเมืองไทยกลางเดือนธันวาค่ะ mail มาคุยกันบ้างน่ะค่ะ witchzani@yahoo.com ค่ะ

enjoylife

email ผิดค่ะ witchyani@yahoo.com ค่ะ
Quote from: enjoylife on April 11, 2012, 05:18:52 PM
อยู่เจนีวา เหมือนกันค่ะ เพิ่งมาได้เดือนกว่า จะกลับเมืองไทยกลางเดือนธันวาค่ะ mail มาคุยกันบ้างน่ะค่ะ witchzani@yahoo.com ค่ะ

junecomarch

อยู่เจนนิวาเหมือนกันอะค่ะ ช่วยแนะนำสถาบันสอนภาษาให้หน่อยได้ไหมค่ะ แบบไม่แพงก็ดีค่ะ ตอนนี้มาอยู่ได้สักพักแล้วค่ะ เบื่อมากเลย ซื้อของก็ลำบาก เค้าไม่ค่อยใช้ภาษาอังกฤษเลย                                                                                                                                                                                                     

kobie

กบ เรียนภาษา ฝรั้งเศสที่ camarada เป็นของรัฐบาล เดือนละ 20 สวิทฟรั้ง  ถ้ามีลูกเขา ก็รับเลี้ยงแต่ลูกต้อง 1 ขวบขึ้นไป เขามีพี่เลี้ยงให้ อยู่ใก้ลห้องเรียนเลยไม่ต้องห่วงลูก ลองเข้ามาดูก่อนค่ะ www.camarada.ch

junecomarch

ขอบคุณค่ะคุณกบ แต่จูนเหมือนจาโชคร้ายค่ะ เค้าบอกว่าเต็มไปถึงเดือนกันยาเลย แต่ไม่แน่ใจว่าสมัครไว้ก่อนได้รึป่าว จูนก้อเลยไม่ได้ลงเรียนไว้อะค่ะ
                            ไ