อยากรู้จักคนไทยในเจนีวาคะ

Previous topic - Next topic

new

หวัดดีคะยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

หวัดดีคุณป้าพอลด้วยคะยินดีที่ได้รู้จัก

มาอยู่เจนีวาได้สี่วันอยากรู้จักคนไทยในเจนีวาคะ

อยากมีเพื่อนคนไทยคะ  เพราะตอนนี้ยังปรับตัวไม่ได้เรื่องการกินการอยู่  ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณnew
ยินดีต้อนรับค่ะ เห็นใจและเข้าใจถึงความรู้สึกของคุณดีค่ะยิ่งช่วงนี้อากาศแย่มากทำให้คุณรู้สึกดีเพรสมากไปกว่าเดิม
ขอเป็นกำลังใจและเอาใจช่วยให้หายว้าเหว่ไวๆนะคะ
ใครที่อยู่แถบเจนีวา ช่วยเข้ามาพูดคุยทักทายคุณnew ด้วยนะคะ

wanee

สวัสดีคะ

เห็น กท นี้แล้วรีบเข้ามาด้วยความดีใจ ยินดีที่ได้รู้จักคุณนิวนะคะ นีอยู่เจนิวาคะ อยู่แถวเซ็นเตอร์นะคะ นียินดีเป็นเพื่อนกะคุณนิวนะคะ

แล้วเดี๋ยวนีจะเข้ามาใหม่ ตอนนี้ต้องรีบออกไปข้างนอกก่อน ;D

new

ดีใจจังเลย   ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะคุณนี

ยินดีที่ได้รู้จักคะคุณนี    ช่วยแนะนำเรื่องต่างๆในเจนีวาด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ 

Jungfrau

สวัสดีค่ะเป็นน้องใหม่เหมือนกันค่ะไม่ได้อยู่เจนีวาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
"..Scheint die Sonne noch so schön, Einmal muss sie untergehn.."

ส้ม

หวัดดีจ๊ะนิว  ส้มอยู่เจนีวาจ้า ไม่ค่อยมีเพื่อนเหมือนกัน อยู่มาปีกว่าแล้วละ  แล้วเจอกัน เมลมาแล้วกันนะ  suweeena@hotmail. com :)

Lila

คุณนี อยู่แถว Center เหรอคะ ร้านอาหารไทยไหนน่าประทับใจมั้งคะ? จะได้แนะนำคนอื่น แบบว่าที่เมนูต้มยำกุ้งอร่อย (แบบธรรมชาติ)เด็ดน่ะค่ะ

Aun

อยากรู้ด้วยคนครับ คิดถึงน้องๆ ที่โน่นครับ บังเอิญอีเมล์เก่าที่ hotmail ไม่ได้ใช้นานแล้วโดนลบไปเฉยเลยอ่ะครับ :( ใครอยู่ เจนีวา ช่วยตอบด้วยครับ

Aun

ลืมบอกอีเมล๋์ไปครับ rsuwat17@hotmail. com ครับผม ใครอยู่เจนีวา ช่วย add ผมทีนะครับ

อ้อย

ชื่อ อ้อยค่ะ  อยู่เจนีวา แถวปามปาล์เลย์ค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  แวะมาคุยกัน หรือ  มาเล่นด้วยกันนะค่ะ  เหงาๆๆ เหมือนกันค่ะ

อ้อย

Quote from: อ้อย link=topic=2310. msg21430#msg21430 date=1217955733
ชื่อ อ้อยค่ะ  อยู่เจนีวา แถวปามปาล์เลย์ค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  แวะมาคุยกัน หรือ  มาเล่นด้วยกันนะค่ะ  เหงาๆๆ เหมือนกันค่ะ
เมล์ค่ะ nan_5000@hotmail. com

tipon

สวัสดีครับ ผมก็อยู่เจนีวาครับ มีอะไรเมล์มาคุยกันได้นะครับ
tanthong31@hotmail. com   ;D ;D

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ  เข้ามาช้าหน่อย  ตั้งรกรากอยู่เจนีวาเหมือนกันค่ะ  ถ้าไม่รังเกียจคนสาว(เหลือ)น้อยก็เชิญติดต่อได้ที่ sueiten@hotmail.com ค่ะ

premyuda

ยังมีใครที่อยู่เจนีวามั้ยค่ะ ช่วยส่งข่าวทีนะคะ

ขอบคุณมากคะ

mm

อยู่เจนีวาเหมือนกันคะ  เมล์มาคุยกันได้คะ new761470@hotmail.com