เอาเพลงมาฝากค่ะ เพลงส่งรักถึงคนไกล เพราะมาก มาก

Previous topic - Next topic

BUAKAO

hxxp: www. imeem. com/people/mdCOvV//music/g1E4idWF/ost/

ฟังหลายรอบแล้วยังไม่เบื่อเลยค่ะ . . . . . หลายเครียดดี  :)

pall

thip

ใครรู้แวปไช้   ที่โหลดเพลงไทยพรีได้มังค่ะ
กรุณาช่วยบอกด้วยค่ะ

Jungfrau

ไปอ่านเจอที่ประชาไทเลยเอามาฝากเพลงนี้เพราะมากและเศร้ามีความหมายมากเป็นเพลงของ Eric Clapton แต่งให้ลูกชายที่เสียชีวิตEric Clapton - Tears in Heaven

thegolf. multiply. com/video/item/7
"..Scheint die Sonne noch so schön, Einmal muss sie untergehn.."

BUAKAO

แปะมีเพลงค่ะ เพราะมาก มาก อยากรู้แต่ไม่อยากถาม เพราะสุด สุด
นี้ค่ะ http://www.smoengineer.net/songs_play.php?sid=1846

อันนี้เนื้อเพลง แซมเปิล ค่ะ
ได้ชิดเพียงลมหายใจ
แค่ได้ใช้เวลาร่วมกัน
แค่เพื่อนเท่านั้น แต่มันเกินห้ามใจ
ที่ค้างในความรู้สึก ว่าลึกๆเธอคิดยังไง
รักเธอเท่าไร แต่ไม่เคยพูดกัน

อะไรที่อยู่ในใจก็เก็บเอาไว้
มันมีความสุขแค่นี้ก็ดีมากมาย

เธอจะมีใจหรือเปล่า
เธอเคยมองมาที่ฉันหรือเปล่า
ที่เราเป็นอยู่นั้นคืออะไร
มันคือความจริงที่ฉันอยากรู้ติดอยู่ในใจ
แต่ไม่อยากถาม
(กลัวว่าเธอเปลี่ยนไป/กลัวรับมันไม่ไหว)

ไม่ถามยังดีซะกว่า
เพราะฉันรู้ถ้าเราถามกัน
กลัวคำๆนั้น อาจทำร้ายหัวใจ

อะไรที่อยู่ในใจก็เก็บเอาไว้
มันมีความสุขแค่นี้ก็ดีมากมาย

เธอเคยมองมาที่ฉันหรือเปล่า
ที่เราเป็นอยู่นั้นคืออะไร
มันคือความจริงที่ฉันอยากรู้ติดอยู่ในใจ
แต่ไม่อยากถาม
(กลัวว่าเธอเปลี่ยนไป/กลัวรับมันไม่ไหว)

แต่ไม่อยากถาม กลัวรับมันไม่ไหว

St.Galler

รู้สึกตลกๆที่ได้ฟังเพลงคำเมืองที่เมืองนอก  รู้สึกเหมือนบ้านเราอยู่ไม่ไกลจากสวิตฯเลย อ้อ ผมเป็นคนเชียงใหม่ครับ
ขอบคุณคุณบัวขาวที่เอาเพลงมาฝากเน้อ

Jungfrau

ตอนแรกนึกว่าจะฟังไม่รู้เรื่องแต่พอฟังแล้วสนุกมาก Merci beaucoup
"..Scheint die Sonne noch so schön, Einmal muss sie untergehn.."

BUAKAO

คุณ lactasoy คนเจียงใหม่เหมือนกันเจ้า  ;D ยินดีตี้ได้รู้จักเจ้า  ;D เพลงนี้ตลกขนาดเลยเนอะ หุ หุ

คณ jungfrau ไว้เจอเพลง เพราะ เพราะ สนุก สนุก จะมาแปะให้ฟังอีกค่ะ  ;D

St.Galler

เอ๋อ เป๋นว่าเฮาเป๋นคนเจียงใหม่เหมื๋อนกั๋นล๊อ (เขียนถูกหรือเปล่าเนี๊ย  ;D )
ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันครับ

Nath

หวัดดีเจ้า.. คุณหนุ่ม + คุณบัวขาว ตวยเน้อ !!

ยินดีที่ได้ฮู้จักเจ้า คนเจียงใหม่เหมือนกั๋นเน๊าะ  แอบอ่านในกระทู้ ของทั้งสองท่าน ตั้งเมิน บ่ นึกว่าจะเป๋นคนบ้านเดียวกั๋น ดีใจขนาดเจ้า... ไว้คงได้อู้กั๋นอีกเน๊าะเจ้า..

St.Galler

Achtung Achtung!!!!!... ป้าพอล ระวังด้วย ชาวเชียงใหม่จะยึดเว็บป้าแล้วเน้อ
สงสัยป้าต้องรีบหาพรรคพวกแล้วนา  ;D  ;D

สวัสดีจาวเจียงใหม่ทุกคนครับ

BUAKAO

ยินดีตี้ได้รู้จักเจ้า คุณ Nath  คุณ หนุ่ม  ;D
http://www.youtube.com/watch?v=lD73IS2nW74

อีกเพลง อีกเพลง เพื่อน เพื่อน ม่วนขนาด  ;D