Up date ข่าวดีค่ะ... ;-)

Previous topic - Next topic

Nath

สวัสดีค่ะ ป้า Pall และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน :)

วันนี้นัทได้รับข่าวดีค่ะ  วีซ่าที่ขอไว้ (6 พค. )ผ่านแว้วววว . . .  !!! ดีใจเป็นที่สุดค่ะป้า ยิ้มแก้มแทบแยกเป็นเสี่ยงๆ แว้ววว   ;D เลยอยากเข้ามาแจ้งความคืบหน้า   ก็แหม. . เวลากลุ้มใจ หรือมีปัญหา ก็เข้ามาที่ web นี้ และทุกครั้ง นัทก็จะได้คำแนะนำที่ดี  รวมถึงกำลังใจจากป้า และเพื่อนๆ ตลอด  ดังนั้น เมื่อมีข่าวดี ก็อยากแชร์ความรู้สึกดี-ดี ร่วมกันค่ะ  . .   

เพื่อนๆ ที่กำลังดำเนินการ หรือรอผลอยู่  ยังไงนัทก็ขอเป็นกำลังใจให้ และขอให้ทุกท่าน ประสบความสำเร็จนะคะ. . .  ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่กำลังใจ และความตั้งใจจริง   Every things become good ค่ะ. . 

ผ่านไปอีก step นึง. .  ต่อไปก็คงจะมีคำถามอีกมากมาย มาปรึกษาและขอคำแนะนำจาก ป้า Pall และผู้มีประสบการณ์ อีกแน่นอน   อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ  . . 

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ สำหรับ Web + ป้า Pall ของพวกเราทุกคน และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ และคำแนะนำดี ๆ  จนทำให้ นัท มีวันนี้ ค่ะ. . .  :-*

Kasemsri

พี่นัทและป้าพอล และเพื่อนพ้องทุกท่าน
ดีใจด้วยนะคะ  เย้ๆ ;D
แต่ว่าทำไมพี่นัทรู้ผลเร็วจังคะ ของแป้งเนี่ย เจ้าหน้าที่สถานทูต(สุดโหด)เค้าบอกว่าต้อง 2 เดือนเป็นต้นไปเท่านั้น ! (ใส่เครื่องหมายตกใจเพิ่มความโหด) แต่นี่มัน 2 อาทิตย์กว่าๆเองนี่นา แล้วพี่นัทรู้ได้ไงอ่ะคะ ไปถามที่สถานทูตโดยตรงเหรอ หรือว่ามีสายสืบส่วนตัว บอกกันบ้างน้า เค้าก็ลุ้นของเค้าอยู่เหมือนกันนะเนี่ย  :o

pall

:D เย้ๆๆขอแสดงความยินดีที่ช้าไปนิดนะคะคงไม่ว่ากันนะคะ  ช่วงนี้ไม่อยู่บ้านเลยและยุ่งสุดๆ ไม่มีเวลาเขียนหรือตอบอะไรเลย คิดว่าป้าแสดงความยินดีแบบเต่าคลานไปหน่อยนะคะ :-\
อีกไม่ช้าคุณNathจะเดินทางมาเป็นน้องใหม่ที่นี่แล้วอย่าลืมเตรียมกระดาษเช็ดหน้ามาหลายๆผืนนะ(ล้อเล่นค่ะ :D)
มาช่วงที่ท้องฟ้าแจ่มใส  ดอกไม้บานสะพรั่ง  เจอรอยยิ้มสวิส ทั่วไปหมด คิดว่าคุณNathคงจะมาทันแข่งฟุตบอลก์ที่นี่
ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาส่งข่าวดีให้ได้รู้กัน ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณKasemsri
ขอให้คุณได้รับข่าวดีเป็นคนที่สองนะคะ
ช่วยลุ้นๆๆๆเอาใจช่วยให้ได้วีซ่าไวๆ

Nath

สวัสดีค่ะ ป้า Pall และเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน :)

ป้า Pall ของพวกเรา สบายดีมั้ยคะ  ..พักนี้เห็นป้าเงียบๆ น่ะ หลายคนก็คิดถึงและเป็นห่วงนะคะ :-*

วันนี้ นัท ไปรับวีซ่าที่สถานทูตฯ มาแล้วค่ะ  ทุกอย่างเรียบร้อยดี  แต่รู้สึก :( เศร้าไปกับเพื่อน ๆ หลายท่านเลยค่ะ ที่ไปฟังผลและรับวีซ่าวันนี้  หลายคน(ส่วนใหญ่ นับ 10) ได้รับการปฏิเสธ ไม่ก็ขอเอกสารเพิ่มเติม เนื่องจากหลักฐานไม่น่าเชื่อถือ หรือไม่เพียงพอ  ว่ากันไปตามเหตุผล แต่ที่แน่ๆ เศร้าและเซ็งไปตามๆ กัน 

นัท มีโอกาสได้คุยกับหลายท่าน ปรากฏว่า แต่ละท่านมาหลายรอบแล้ว ยื่นแล้วยื่นอีก ที่แน่ๆ เสียกะตังค์ มิใช่น้อย  เกิดความท้อ... หมดกำลังใจ ...เบื่อ ...เหนื่อย เฮ้ออออ.. ทุกอย่างรวมกัน จนกลายเป็น อยากเปลี่ยนใจ(ไม่ไปมันละ สวง...สวิส .. เนี่ย !!) แต่ท้ายที่สุด นัทขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จ นะคะ เอาใจ(ดวงน้อยๆ) ช่วยทุกคนเลยค่ะ.. ;)

pall

สวัสดีค่ะคุณNath
ขอแสดงความยินดีกับการไปรับวีซ่าของคุณอีกครั้งนะคะและขอแสดงความเสียใจกับคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับวีซ่า
อย่าท้อใจนะคะ   และสำรวจเกี่ยวกับปัญหาหรือสิ่งที่เราทำพลาดไปทำให้การไปยื่นขอวีซ่ามีปัญหาไม่ประสบความสำเร็จไม่ได้รับวีซ่า  สู้ๆๆค่ะอย่าท้อ..

คุณNath คะที่ป้าเงียบหายหน้าไปเพราะยุ่งมากค่ะออกไปช่วยลุงทำงานชั่วคราวค่ะ ยอมรับค่ะว่าเหนื่อยมาก(รู้ตัวว่าเริ่มจ๊าบน้อยลง ::))
และช่วงนี้คงไม่มีเวลาเข้ามาเขียนหรือตอบคำถามอะไรมากนักเพราะติดช่วงแข่งบอลก์และทำงาน และไม่อยู่บ้านกลับมาก็แผ่สองสลึงเลย 
ตอนแรกคิดจะปิดเวบชั่วคราวเพราะถ้าไม่มีคนมาช่วยตอบก็น่าเห็นใจคนเข้ามาถาม แต่คิดว่าเปิดไว้ดีกว่าปืด
ขอบคุณอีกครั้งค่ะที่เข้ามาช่วยแจ้งข่าว และขอบคุณอีกครั้งนะคะถ้ามีคำถามที่คุณพอจะช่วยแนะนำให้คำตอบเกี่ยวกับวีซ่าที่คุณไปทำมาที่เป็นประโยชน์เป็นวิทยาทานแก่กัน