ขอคำแนะนำเรื่องกรอกฟอร์มขอวีซ่า

Previous topic - Next topic

หมูปิ้ง

คือว่าหนูเรียนจบมาปีกว่าแล้วแต่ไม่ได้ทำงานอะไร(ตกงาน) จะกรอกอาชีพในแบบฟอร์มขอวีซ่าว่าไรดีคะ  จะกรอกว่าเป็นนักเรียนจะได้ไหม  ??? ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ ที่ให้คำแนะนำเล็กๆๆน้อยๆๆ

pall

สวัสดีค่ะคุณหมูปิ้ง
คุณกรอกเอกสารเป็นนักเรียนหรือนักศึกษาไม่ได้ค่ะเพราะต้องนำเอกสารจากสถานที่คุณศึกษามายื่นประกอบ
แต่คุณมาที่นี่ด้วยวีซ่าเยี่ยมญาติ ( Visitor Visa )  โดยที่ผู้เชิญออกความรับผิดชอบทุกอย่าง
และในกรณีย์แบบเดียวกับคุณ..มีคนไปขอวีซ่าเยี่ยมญาติ ( Visitor Visa )โดยมีผู้เชิญไปแบบนี้
มีคนทำประสบความสำเร็จมาแล้ว แต่ก็มีบางคนผิดหวัง
แต่อย่างไรก็ตามอย่าท้อใจนะคะขอเอาใจช่วยค่ะ
รอคนที่มีความรู้มีประสบการณ์เดียวกับคุณเข้ามาให้คำแนะนำ
ขอขอบคุณทุกๆท่านแทนคุณหมูปิ้งด้วยค่ะ