Visa L จะไปท่องเที่ยวนอกประเทศจะได้ไหมค่ะ

Previous topic - Next topic

Nina

ถ้าอยากจะไปท่องเที่ยวนอกประเทศจะได้ไหมค่ะ วิธีใดที่ดี และทำอย่างไร 

pall

สวัสดีค่ะคุณNina
ไม่มีปัญหาค่ะคุณอยากไปเที่ยวประเทศไหนก่อนคุณก็ไปขอวีซ่าSchengen visa แบบ multiple entry
สามารถเดินทางเข้าออกประเทศในกลุ่มSchengen ได้
ตัวอย่าง
คุณอยากไปเที่ยวประเทศเยอรมันก่อนเป็นประเทศแรก คุณก็โทรไปติดต่อสถานฑูตเยอรมัน..
ทำเรื่องยื่นขอวีซ่าSchengen visa แบบ multiple entry ...
พอคุณได้วีซ่ามาคุณก็เดินทางเที่ยวได้เลย