ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

Previous topic - Next topic

aoi

1.ตอนนี้รอวีผลวีซ่าอยู่ แต่เอเยนที่ไปจองตั๋วไว้เค้าบอกว่าเราต้องจ่ายเงินเค้าได้แล้ว {ถ้าวีซ่าผ่านก็จะเดินทางวันที่ 23 มิถุนายน นี้}ผมตัดสินใจว่าไม่จ่ายเงินตอนนี้ เพราะว่าเรายังไม่รู้ผลวีซ่า อยากทราบว่าจะมีปัญหาตอนเราไปยื่นใบจองเที่ยวบินอีกครั้งไหมครับ เพราะว่าถ้าวีซ่าผ่าน ต้องเอาพาสปอร์ต กับ ใบจองเที่ยวบิน ไปยื่นที่สถานทูต อีกครั้งนึง ซึ่งครั้งหน้าคงต้องเป็นใบจองเที่ยวบินของสายการบินใหม่
2.หลังจากได้วีซ่าสำหรับ สวิสเซอร์แลนด์ แล้ว ถ้าเราจะยื่นขอวีซ่าสำหรับ ประเทศฝรั่งเศส อีกจะต้องใช้เวลาในการขอนานไหมครับ หรือว่ายุ่งยากเหมือนขอวีซ่าสวิส ไหมครับ หลังจากได้วีซ่าสำหรับสวิส แล้ว
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะครับ

pall

สวัสดีค่ะคุณaoi
ตอบคำถามข้อ1
ไม่มีปัญหาค่ะ
ตอบคำถามข้อ2
ถ้าคุณมีเอกสารครบตามที่ทางสถานฑูตฝรั่งเศสต้องการ คุณจะใช้เวลาประมาณ 5 วันค่ะ
อย่าลืมขอวีซ่าแบบวีซ่าSchengen visa  multiple entry นะคะ

aoi

ขอบคุณมากน่ะครับคุณ Pall