ขอวีเเต่งงาน

Previous topic - Next topic

เเพนด้า

คือหนูขอวีซ่าแบบ visitor ไปเเล้วเเต่ไม่ผ่าน
 แฟนเลยจะมาทำวีซ่าเเต่งงานที่นี่เเต่ ทางเเฟนไม่รู้ว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรมาบ้างน่ะคะ

เเล้วอยากทราบว่าสามารถขอวีซ่าเเต่งงานได้เลยไหมคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0236 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แอน

สวัสดีค่ะ แพนด้า
 แอนก็เหมือนกันค่ะ แอนก้อเคยขอ วีซ่า แบบ visitor (เมื่อ 3 เดื่อนก่อนค่ะ)ไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็รอ จะขอวีซ่าแต่งงานค่ะ แฟนจะลงมาทำเรื่องให้ค่ะ

นี่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะ ว่าจะต้องใช้เวลาอีกนานแค่ไหน คงไม่ได้ง่ายๆแน่เลยค่ะ ตอนนี้แอนก็รอให้แฟนลงมาเมืองไทยค่ะ จะทำอะไรก็ไม่สะดวกเพราะไม่รู้ว่าถ้าเราขอวีซ่าไปจะผ่านหรือป่าว แล้วถ้าผ่านต้องรอนานแค่ไหน งานที่ทำตอนนี้ก็ไม่เป็นหลักแหล่ง...งงกะตัวเองอยู่น่ะค่ะ รอ รอ รอ เริ่มจะเบื่อกะการขอวีซ่าแล้วค่ะ(ขอโทษนะค่ะ ที่แอนเขียนระบายให้อ่าน)

ยังไงก็ขอให้คุณ แพนด้า โชคดีนะค่ะ