วีช่ากับวันที่จองตั๋ว

Previous topic - Next topic

เอ๋

สวัดดีคะป้าพอลและเพื่อนๆทุกคนคะ
               วันนี้เอ๋มากับคำถามคะ คือเอ๋ไปขอวีช่ามาคะตอนนี้เอ๋ส่งเอกสารไปที่สวิสทางคนเชิญแล้วคะ คำถามก็มีอยู่ว่าตอนกรอกเอกสาร เอ๋ ระบุ วันที่ไปวันที่ 21 กันยายน2007 แต่ถ้าวีช่าออกก่อนหน้านั้นเอ๋จะบินก่อนได้ไหมคะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคะ
 ขอบพระคุณมากคะ
 เจอกันที่สวิสคะทุกๆคน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0235 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

ถ้าเป็นวีซ่าท่องเที่ยวนะคะ วีซ่าจะออกให้ตามตั๋วเครื่องบินและหมดอายุตามตัวเครื่องบินไม่เกิน 3 เดือนอ่ะค่ะ (ไม่รู้กฎเปลี่ยนหรือเปล่านะคะ ลองคนที่เพิ่งไปขอมาตอบอีกทีนะคะ ข้อมูลเกตุนานแย้ว)

เอ๋

ขอบคุณมากคะคุณเกตเอ๋ก็ว่าจะลองโทรไปถามสถานทูตดูแต่เอ๋รอให้เขาออกวีช่าให้ก่อนถึงจะโทรไปถาม

Nina

ไม่ทราบว่าไปแบบไหนคะ เพราะว่าเราไปมา 1 ครั้งและคราวนี้เราก็ทำวีซ่า ผ่านแล้ว แต่ไม่ต้องส่งไปที่สวิส เหมือนตอนแรกคะ 3 วัน วีซ่าก็ผ่านแล้ว