News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<LAMM>>>

Previous topic - Next topic

pall

**Sauce**  
 น้ำซอส  

เหล้าไวน์ขาว 1 ½ dl  
 Bratensauce (ซอสเนื้ออบสำเร็จรูปมีขายตามร้าน) 1-2 dl  

......................................................................................................  

4. นำเนื้อแกะที่ย่างสุกแล้วมาห่อด้วยกระดาษฟอยด์(Alufolie)  

และนำถาดที่ย่างเนื้อมาเทใส่หม้อที่จะทำน้ำซอส  
 เทเหล้าไวน์และ Bratensauce ลงผสมกัน คนให้เข้ากัน  
 รอตักราดเสิร์ฟ บนเนื้อแกะที่ย่างไว้  

**เมนูจานนี้สามารถใช้ได้กับอาหารหลายอย่าง รสชาติอร่อยมาก**  

**En Guete **

ป้าพร Stockholm

น่าสนใจ ป้า ถ้าคนที่ทำ เป็นและมีความชำนาญ ดูจะอร่อยไม่เบาเหมือนกันหนะป้า แล้วเนื้อตรงส่วนไหนที่ดี ที่สุดป้า ตรงส่วนสันหลัง หรือ ส่วนขาป้า ทีสวีเดนก็ได้รับความนิยม ไม่มากเหมือนเนื้อวัว ป้า แต่สำหรับ พวกชาว อาราบิค เนีย เขากินกันประจำอยู่แล้ว ถ้าถ้าใส่เครื่องเทศ ให้ถึงๆ เครื่องหน่อยเนีย ก็ ไม่น่าจะสาบ แรงมากนักหนะ  
 ป้าพรจะลองถาม คนกินผู้รับผิดชอบ ก่อน ว่าอยากกินกันหรือเปล่า หรือจะลองของใหม่กันบ้างป่าว ถ้าพวกคนกินตกลง แม่ครัวอย่างป้าพร ก็ไม่ปฎิเสธ เพราะได้สูตร จากป้าจ๋ามาแล้ว อิ อิ

แจง

ไม่กล้ากินค่ะป้า...........หน้าตามันบ๊องแบ้วดี..แจงเลยไม่กล้ากินค่ะ  
 แต่ซะมีชอบมั่กๆ เห็นทีไร เล็คค่า ๆ ทุกที........ห้าห้า

นี่นะ

นี่นะไม่กล้ากินแกะค่ะ ...  
 มันน่ารักเกินไป .......

black tea

คุณแจง กับนี่นะ ไม่กล้ากินแกะ ตรงข้ามกับข้าเจ้า เหอเหอ....ขานี้สวาปามทุกอย่างเลย