News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ร้านขายของมือสอง

Previous topic - Next topic

เกตุ

ใครไม่ถือเรื่องใช้ของมือสอง มีร้านมาแนะนำค่ะ ร้านใหญ่มากๆ มี
 ของทุกอย่าง วันนี้เกตุเพิ่งไปเดินมาราคาก็ดีใช้ได้สำหรับคนงบน้อย  
 แต่คุณภาพของก็ยังดีใช้ได้ ที่ร้านนี้มีสากกระเบือยันเรือรบ และมี
 บริการจัดส่งของให้ด้วยค่ะ ราคาส่งก็ไม่แพง พอดีพาพี่เขาไปซื้อของ
 เข้าบ้าน ค้นเจอในอินเตอร์เน็ตเลยไปดูกัน วันอังคารจะไปกันอีก  
 เดี๋ยวเกตุจะถ่ายรูปมาให้ดูว่าคุณภาพของยังโอเค ราคาก็เหมาะสม

Brockito Oerlikon
 Robert-Maillart-Strasse 12
 8050 Zürich
 Tel043 288 34 00
 Fax043 288 34 01
 eMailworkfare@ao.stzh.ch

จากสถานีรถไฟ Oerlikon นั่งสาย 80 ไปลงป้าย Chaletweg แล้ว
 เดินย้อนลงมาหน่อยหนึ่งจะเห็นชื่อถนนอยู่ด้านซ้ายมือด้านที่เราลง
 เลยค่ะ เดินเข้าไปอีกหน่อย จะทางเข้าไปเล็กๆ เห็นเลข 12 ติดอยู่  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0968 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบใจมากจ้าเกตุ
 แล้วจะรอดูภาพนะจ๊ะ

เกตุ

สวัสดีค่ะป้าพอล สัญญาว่าจะเอาภาพมาให้ดู แต่วันไปจ่ายเงินไม่ได้หยิบกล้องไปซะงั้น แหะๆๆ แต่วันนี้ไปบ้านพี่เขามาเลย ขอถ่ายรูปของที่ซื้อมาให้ดูค่ะ ไม่ใช่ของเกตุเน้อแต่เสียดายอยากได้มั่กๆเลย ชอบโซฟา จริงๆแล้วเกตุเลือกเองอย่างกับซื้อให้ตัวเองเลยฮ่าๆๆ  

โซฟานี้ทั้งชุดซื้อมาแค่ 220 ฟรังค่ะ

เกตุ

ตู้นี้เลือกเองอีกล่ะฮ่าๆๆ 250 ฟรังค่ะ สภาพยังดีอยู่เลย

เกตุ

เกตุ

ส่วนอันนี้ร้านขายของมือสองแถว Neu affotern ค่ะ วันนี้เดินผ่านเลยแวะเข้าไปดู ราคาแพงกว่าที่ Oerlikon พอประมาณ

อันนี้สวยดี แต่มีอยู่อันเดียว

เกตุ

ขี้เกียจย่ออ่ะ ใครอยู่ใกล้ไม่ถือเรื่องใช้ของมือสองก็ลองไปเดินดูค่ะ ใหญ่มากๆ  

ส่วนอันนี้ของแถม หนาวแย้วววว

เกตุ

อ่ะทำไมรูปไม่ขึ้นเอาใหม่

เกตุ

ป้าพอล และทุกๆคนรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ด้วยความปรารถนาดีจากแก้มใสค๊า

เกตุ

บาย บายค่ะ มีอะไรดีๆแล้วจะแวะมาบอกอีกนะค๊า

เกตุ

แถมอีกหน่อย พรมมือสองค่ะ

เกตุ

ซื้อมา 3 ผืน จ่ายไปแค่ 68 ฟรังเองค่ะ ส่วนสภาพแวดล้อมรอบๆ ก็มองข้ามๆไปนะคะ มองแต่พรมแล้วกันฮ่าๆๆ เพราะเพิ่งย้ายเข้าได้สองวันเอง แหะๆๆ ยังจัดของไม่เสร็จเลยตอนถ่ายรูป