News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

HAPPY BIRTH DAY TO WEBPALLSWISS

Previous topic - Next topic

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

วันนี้เป็นวันที่ครบ 2 ปี ของการสร้างบ้านหลังคาแดงหลังนี้ ขอแสดงความยินดี  และขอบคุณป้าจ๋า หรือ ป้าเพล่า ของลูกหลาน ที่ได้มีเจตนาตั้งใจ เสียสละเวลาและทุนทรัพย์ส่วนตัว เพื่อสร้างเวปที่เสมือน  หนังสือเล่มหนาที่อัดแน่นไปด้วย คลังความรู้ที่ไม่มีวันจบ และเป็นบ้านที่ อบอุ่น  เป็นที่รวมสมาชิกทุกคนที่เปี่ยมไปด้วยน้ำใจ เหมือนครอบครัวเล็กๆ ที่คอยช่วยเหลือให้กำลังใจซึ่งกันและกัน โดยมีบ้านหลังคาแดงเป็นสื่อกลาง แม้ในบางครั้งเจ้าของบ้านจะไม่อยู่ดูแลเฝ้าบ้าน แต่ก็จะยังคงเปิดประตูยินดีเชื้อเชิญให้ทุกๆคนเข้ามาพักผ่อนมาส่งข่าวสาร บอกข่าวสารทุกข์สุขดิบ ขอความช่วยเหลือในเรื่องข้อมูลต่างๆ   ตลอดเวลาสองปีที่ผ่านมา โดยส่วนตัวของนิดได้รับอะไรหลายๆอย่าง ร่วมทั้งเรื่องราวความรู้ต่างๆที่เคยมองข้ามไปและไม่เคยรู้เลยสักนิดของประเทศสวิตเซอร์แลนด์จากที่นี่ ไม่ว่าจะเป็น ชีวิตความเป็นอยู่ ธรรมเนียมประเพณี วัฒนธรรม กฎระเบียบ สิ่งแวดล้อม ฯลฯซึ่งบางเรื่องในนี้ไม่สามารถหาอ่านได้จากที่อื่น หรือตำราเล่มไหนๆ และทำให้นิดกระตือลือล้นที่จะไปเสาะแสวงค้นหาข้อมูล เพื่อนำมารวมแสดงความคิดเห็นในกระทู้ ซึ่งเป็นผลพลอยได้อย่างมหาศาลที่นิดได้รับโดยที่ไม่รู้ตัว  
 ขอขอบคุณป้าอีกครั้ง  อยากจะอ่านหนังสือเล่มนี้ต่อไปเรื่อยๆจนกว่าเจ้าของหนังสือจะไม่เขียนให้อ่านอีก

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0951 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เทียนหอม

Happy Birthday เว็บ pallswiss.com
 2 ขวบแล้ว ขอให้เติบโต สร้างประโยชน์ตามความตั้งใจของผู้ก่อตั้งเว็บค่ะ

Tak

ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยค่ะ เวปนี้เริ่มสาวแล้ว ...เต็มไปด้วยข้อมูลสาระต่างๆมากมาย ขอให้อยู่คู่คนไทยทั่วโลก ไปนานๆค่ะ ....

Tak

แปะภาพไม่ติดค่ะ...

Tak

จะติดไหมเอ่ย...

อ้อม

HAPPY BIRTHDAY TO THIS WARM HOUSE !!!   อ้อมขอแสดงความยินดีกับวันครบรอบ 2 ปี ของบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ด้วยคนค่ะ ..บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่อบอุ่นมากและไม่เคยปิดกั้นที่จะแบ่งปันความอบอุ่นให้แก่ทุกๆคน ..บ้านหลังนี้เต็มไปด้วยสิ่งที่ดีๆที่ทุกๆคนมีให้แก่กัน โดยเฉพาะป้า pall ของเราทุกคน..เมื่อใดที่ก็ตามที่อ้อมนั่งหน้าคอมพิวเตร์ไม่มีครั้งไหนเลยที่ไม่อยากแวะเข้ามาบ้านหลังนี้  ไม่ว่าจะสุขหรือจะทุกข์ก็อยากจะเข้ามาบ้านนี้เสมอ ..เวลาสุขก็มีคนมาร่วมยินดีกับความสุขของเรา เวลาทุกข์ใจก็ได้ป้า pall และเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยดูแลแนะนำ ..ขอบคุณป้ามากๆค่ะที่ได้สร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมาเพื่อพวกเรา ...สุขสันต์วันเกิดนะคะบ้านหลังคาแดง !!!!

โอเลี้ยง

สุขสันต์วันเกิดเว็บป้าพอลด้วยคนค่ะ  เว็บนี้ให้ความรู้มากมาย มีพาเที่ยวกันสนุกสนาน ขอให้เว็บนี้อยู่คู่คนไทยในสวิสตลอดไปนะคะ

อ้อม

โพสต์รูปสาวน้อยเชียงใหม่..อ้อมคนสวยกับแฟนสวิสที่น่ารักมาฝากค่ะ เผื่อเจอกันที่ไหนทักกันได้นะคะ สวัสดีเจ้า !!!

อ้อม

ว้า!!!! รูปไม่ติด ลองอีกทีค่ะ

อ้อม

จะได้ลงรูปกะเค้ามั้ยเนี่ย

อ้อม

ลองโพสต์ครั้งสุดท้ายค่ะ หวังว่าน่าจะติด

บัวขาว

Happy Brith day จ้า...:-)))))

เจนนี่

็สุขสันต์วันเกิดเวป pallswiss.com ค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ป้าจ๋าและเวปมาสเตอร์นะคะ

Daer

May i say Happy Happy Birth day  Naka.
 I wish you(pallswiss.com)be here forever naka.