News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ส่งของกลับเมืองไทยทางเรือ

Previous topic - Next topic

ทัศ

อยากจะสอบถามเรื่องการส่งของกลับเมืองไทยทางเรือจากสวิสค่ะ ว่าจะต้องทำยังไงบ้าง ไม่ทราบมีใครพอมีที่ติดต่อ เบอร์บริษัทรับส่งของ บ้างหรือเปล่าคะ แล้วอยากจะทราบราคาคร้าวๆค่ะ เพราะอยากจะส่งหนังสือ (หนักมาก) กลับบ้านค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0941 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jeep

i used to send books weight 25kg by DHL price 5000B.it take time for 1 week ( by air-plane).i think sending by boat will take a bit long time and much cheeper.

pall

สวัสดีค่ะคุณ jeep  

สวัสดีค่ะคุณทัศ

เรื่องการส่งของกลับเมืองไทยยอมรับว่าไม่มีประสพการณ์
 แต่เห็นจากคนรู้จักเขาส่งของกลับเมืองไทย
 ทางThai Cargo
 ซึ่งเป็นCargoของสายการบินไทยค่ะ

นี่คือLink ของสายการบินไทย
 ลองติดต่อสอบถามดูว่าราคา

http://www.thaicargo.com/zurich.asp

และลองไปสอบถามSBB Cargo
 ลุงเคยส่งของผ่านSBB Cargo
 และลงเรือที่Rotterdam ไปเมืองไทย
 แต่นานมาแล้วไม่ทราบว่าราคาเท่าไร
 หรือยังทำอยู่หรือเปล่า
 ลองไปสอบถามเรื่องนี้กับSBBดูนะคะ

รอให้คนที่เคยทำมาบอกด้วยค่ะ