มาส่งข่าวป้าพอลและพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ

Previous topic - Next topic

แจง

สวัสดีค่ะป้าพอล พี่ๆ และเพื่อนๆ ทุกคน ทั้งสมาชิกใหม่และเก่าด้วยนะคะ

แจงมาบอกข่าวดีค่ะป้า

ตอนนี้แจงท้องแล้ว เมื่อวานไปฝากท้อง ที่ Frauenklinik Inselspital

อายุครรภ์ 9 สัปดาห์ กับอีก 4 วัน

กำหนดคลอดปีหน้า ปลายเดือน พฤษภาคม โน่นแน่ะค่ะ

คงอีกซัก 2 เดือน ถึงจะรู้เพศ  แล้วจะรู้กัน ว่าจะได้หลานสาว หรือ หลานชายนะคะ

อาการแพ้ไม่ค่อยมี ไปทำงานตามปกติ ค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0939 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

แบบว่าตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ ตอนอุลตร้าซาวน์ เห็นลูกอยู่ในท้องตัวเอง
 กำลังนอนอยู่ในถุงน้ำคล่ำ ขนาดลำตัวแค่ 2 ซม. กว่าๆ  

รูปร่างเหมือนเม็ดถั่วแดงอยู่เลย  

กลางเดือนหน้าจะไปอุลตร้าฯ อีกรอบค่ะ  

สวัสดีค่ะ

Felicitationsค่ะ
 สวัสดีค่ะ ยินดีด้วย รักษาสุขภาพนะค๊ะ

อ้อม

ว้าว!! ข่าวดีมากเลยค่ะ ..คงตื่นเต้นน่าดูเลยนะคะ ..felicitations ด้วยคนค่ะ ..รักษาสุขภาพนะคะ น้องจะได้แข็งแรง ..ก็คงหล่อเหมือนพ่อและก็สวยเหมือนคุณแม่นั่นแหละค่ะ ลูกครึ่งสวิสซะด้วย ..ดีใจด้วยนะคะ ..อยากได้มั่งจัง แต่อ้อมกำลังจะแต่งงานอยู่เลย ฮิฮิฮิ คงรออีก 3-4 ปีโน่นแหละค่ะ ..Take care นะคะ ..

ตุ้ม

WOW  WOW  ดีใจมากๆที่สาวจ๊าบจะได้เป็นคุณแม่  ตื่นเต้นจัง  ขอแสดงความยินดีกับแจงและครอบครัวดัวยจ๊ะ  รักษาสุขภาพทั้งกายและจิตใจให้ดี จะได้ลูกที่เป็นเด็กเลี้ยงง่ายและแข็งแรง  ทำตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัดนะจ๊ะ  แจงอย่าลืมส่งข่าวคืบหน้าให้สม่ำเสมอล่ะ

nut

ดีใจด้วยค่ะคุณแจงดีใจด้วยจริงจริง รักษาสุขภาพ พระคุ้มครอง

เทียนหอม

ดีใจด้วยยยยยยยจ้า แจง  
 ขอใหสุขภาพดีทั้งแม่และลูกนะคะ
 ส่งข่าวบ่อยๆเน้อเจ้า

เขมรน้อย

โทรหาไม่เคยตอบกลับโผล่มาทีก็มีข่าวดี ดีใจด้วยน่ะ อุลตร้าซาว มากไม่ดีน่ะจ๊ะหนู ยิ่งกำลังอ่อน ๆ ยิ่งอันตรายน่ะจ๊ะ ขอให้ดูแลรักษาตัวเองให้ดี อารมฌ์แจ่มใส พยายามอย่าให้เครียด เคียดแค้น โกรธ อิจฉา พยาบาท พยายามอย่าให้มี คนไทยเราถ้าท้อง จะพยายามให้คนท้องเข้าวัดเพราะถ้ามีอารมฌ์พวกนี้ ลูกจะเลี้ยงยาก แค่แม่เครียดอย่างพี่ ลูกก็กลายเป็นเด็กคิดมากเก็บกด เลี้ยงยาก พี่ไม่เชื่อน่ะตอนแรก แต่พอมาเจอกับตัวเอง ก็เลยคิดว่าคนไทยเรานั้นฉลาด ทำถูกแล้ว ที่ดูแลคนท้องอย่างดี ถ้าเห็นเขากิน ก็อย่าไปขอ ถ้าเขาขออะไร มีก็ควรให้ บ้านเขมรน้อยนี่ต้องให้เลยน่ะ แบ่งนิดหน่อยก็ยังดี ขอแสดงความดีใจอีกครั้ง

miko

ขอแสดงความดีใจกับน้องแจงด้วยนะจ๊ะ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วย

โอเลี้ยง

pall

ขอแสดงความดีใจกับว่าที่คุณแม่คนใหม่ด้วยคนจ๊ะ
 ดีใจกับแจงและดานี่ด้วยที่สมหวังเสียที
 ระวังการยกของหนัก
 ช่วงนี้เป็นช่วงที่อันตรายมาก
 อย่าขับรถไปทำงานนะแจงเป็นห่วงมาก
 พยายามรักษาสุขภาพช่วงนี้ระวังเรื่องท้องผูกให้มากๆ
 ไม่ช้าแจงจะไปเมืองไทยแล้ว
 อย่ากินอาหารรสจัดนะจ๊ะ

ขอแสดงความดีใจอีกครั้ง
 เราไม่ได้คุยกันเลยช่วงนี้
 ป้าไม่คอ่ยอยู่บ้านเลยช่วงนี้ตะลอนไปกับลุงตลอด
 นี่เพิ่งกลับมาจาก Saas-Fee
 คงจะได้คุยกับแจงก่อนไปเมืองไทยนะจ๊ะ
 บอกดานี่ด้วยว่าป้าขอแสดงความดีใจกับเขาด้วย

ต๋อย

ขอแสดงความยินดีด้วยคนจ้า
 อย่าลืมมาส่งข่าวให้รู้เรื่อยๆ นะจ๊ะ

ปุ้ย

แจงพี่ปุ้ยกับน้องลิต้าดีใจด้วยจ้า...รักษาสุขภาพให้มากๆนะจ้ะ...รับประทานผักและผลไม้เยอะๆเพราะมันดีกับระบบขับถ่ายนะจ้ะ..ดืมนมบำรุงน้องทุกวันด้วยนะจ้ะ...จะใด้แข็งแรงทั้งแม่และลูก...ผักกาดขาวนี่ดีมากๆเลยสำรับทารกในครรภํในระยะสามเดือนแรก..เพราะมีสารโฟเลต..ซึ่งเป็นสารที่จำเป็นต่อการเจริญของทารก..ถ้าแม่ใด้รับโฟเลตน้อยเกินไป..การสร้างระบบประสาทและDNAของทารกอาจผิดปรกติใด้...นอกจากนี้โฟเลตยังช่วยทำให้เม็ดเลือดแดงแข็งแรงอีกด้วยนะจ้ะ..ผักกาดขาวมีสรรพคุณหลายด้านท้ังช่วยย่อยอาหาร ..ขับปัสสาวะ...แก้ไอ..ขับเสมหะ..แก้พิษสุรา..ซ้ำเส้นใยอาหารที่มีอยู่มาดในผักกาดขาวยังช่วยให้ผู้ที่ท้องผูกบ่อยๆผ่อนหนักเป็นเบาใด้นะจ้ะ...

แจง

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

พิมพ์มากไม่ได้ เพราะเพิ่งได้รับอุบัติเหตุจากที่ทำงาน  ที่นิ้วด้านขวา เย็บไป 5 เข็ม

ต้องหยุดงานจนกว่าจะหาย

ทำอะไรก็ไม่ได้ เพราะ ต้องอยู่นิ่งๆ ไม่รู้นิ้วจะแหว่งรึป่าว?