News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

นาฬิกา

Previous topic - Next topic

พิม

ซื้อนาฬิกาจริงๆแล้ว บางคนบอกว่าซื้อที่ไทยเพราะว่าตัวแทนจำหอที่ไหนได้ราคาดีกว่ากันคะ  บ้างก้อบอกว่าซื้อที่ไทยเพราะว่าพวกตัวแทนจำหน่ายลดราคาให้ เลยอยากถามคนที่อยู่สวิสที่พอรู้เรื่องนี้ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0934 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ตุ้ม

คุณพิมอยู่ที่ไหนคะ?  ถ้าคุณอยู่ที่ในสวิสฯ  คุณก็ไปสอบถามราคาของที่นี่และให้คนทางเมืองไทยสอบถามราคาจากเมืองไทยโดยบอกรายละเอียดเกี่ยวกับยึ่ห้อและรุ่นที่คุณอยากได้  คุณก็จะทราบแน่นอนว่าที่ไหนราคาถูกกว่า  ถ้าคุณตกลงใจซื้อที่เมืองไทยตอนขาออกจะกลับมาสวิสฯ  คุณก็ไปขอเงินค่าภาษีคืนที่สนามบินได้อีก

เคยมีญาติที่เมืองไทยอยากได้นาฬิกาของ Patek Philippe จึงไปขอแคทตาลอคซึ่งมีราคาพร้อมมาดัวย  และส่งกลับไปให้เค้าไปเทียบราคากับที่เมืองไทย  ปรากฎว่าที่เมืองไทยถูกกว่าทั้งๆที่ไม่ได้เงินค่าภาษีคืนจากทางเมืองไทยหรือที่สวิสฯ  เพราะตอนนั้นเงินสวิสสูงและทางร้านที่เมืองไทยยังไม่ได้ปรับราคายังขายราคาเดิมอยู่  เค้าก็เลยตกลงซื้อจากเมืองไทย

พิม

พิมอยู่นอร์เวย์อ่ะค่ะ ราคาเมืองไทยถ้าไม่เซลก้อแพงพอสมควร เลยคิดว่าถ้าได้ไปเที่ยวสวิสอาจซื้อที่โน้นเพราะตั๋วถูก ตอนนี้ยังไม่ได้กลับบ้านเลยค่ะเลยไม่ค่อยทราบราคาที่ไทยเท่าไหร่ ขอบคุณมากๆค่ะที่แนะนำ