News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อากาศ

Previous topic - Next topic

golf

อากาศที่สวิสหนาวมากไหมครับ เคยติดลบมากที่สุดเท่าไรครับ  ขอบพระคุณมากครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0908 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะgolf  
 อากาศช่วงนี้เริ่มหนาวเย็นแล้ว  
 ช่วงเช้าจะค่อนข้างหนาวเย็นหน่อย  
 ช่วงบ่ายจะอบอุ่นขึ้น  
 ระยะนี้ช่วงบ่ายแล้วแต่บางวันและ  
 แล้วแต่เขต..อุณหภูมิประมาณ10องศาขึ้นไป  
 บางครั้งก็18หรือ19องศา  

ที่ถามมาเรื่องการติดลบ  
 ที่สวิตฯมีอยู่จุดหนึ่งที่ติดลบมากที่สุดในสวิตฯ  
 เขตนี้อยู่ที่รัฐJura ที่ชื่อว่าLa Brevine  
 เป็นเขตที่เราเรียกกันว่าSwiss Siberia  
 อุณภูมิจะประมาณdown to -40°  
 เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมาอุณภูมิ   -47องศา

ตุ้ม

ขึ้นอยู่กับว่าความสูงจากน้ำทะเลของจุดนั้นๆและจากภูมิศาสตร์ด้วยค่ะ

บัวขาว

ฤดูหนาวนะค่ะ หนาวมากกกกกกกค่ะมาอยู่ปีแรกเลือดกำเดาออกเลยค่ะหนาวอย่างเดียวไม่พอมืดด้วย คือแดดไม่มีอึดอัดมากไม่เห็นแดดเป็นเดือน เครียดมากกกก อธิบายไม่ถูกค่ะ ฝนตกอีกต่างหาก บางทีลมก็แรงด้วย