มาแล้วค่ะ คิดถึงป้าและเพื่อนๆในเเว๊ปนี้มากๆเลยค่ะ

Previous topic - Next topic

แจง

ขอบคุณพี่นิด ป้าตุ้ม พี่ยาหยี พี่มิโก๊ะด้วยนะคะ

สงสัยจะบ้านนี้จะมีหลานเพิ่มอีกคนแน่ๆแล้ว

อากการมันชัดขึ้นทุกวัน

สั่งส้มตำปูมากิน ดันเหม็นปู ซะนี่ ทุกที รีบกินเหมือนปอบลง

กับข้าวก็กินไม่ค่อยได้ เบื่อ เหม็น กินลงไปก็ เหมือนจะอาเจียน

เวียนหัว เหม็นไปหมดเลยค่ะ

เขมรน้อย

พี่เอาใจช่วยน่ะน้อง ต้องขอโทษที่ไม่ได้ตอบเร็วกว่านี้ รอข่าวดีกันอยู่น่ะ ดูแลรักษาตัวเองดี ๆ น่ะ ถ้ามีจริง ๆ น่ะ จะไปฉลองให้ถึงที่เลย

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะยาหยี  ขอบใจมากๆที่นำเอาข้อมูลต่างๆมาเผยแพร่  เมื่อไรหาโอกาศหยุดงานได้สัก 3-4 วันจะลองไปพักดูจ๊ะ  นู๋จัสมินโตไวจังเพิ่งดูเหมือนกับไม่นานมานี่เองที่นู๋จัสมินยังแบเบาะอยู่เลย  น่ารักมากๆ  เตรียมไปเข้าคิวไปประกวดเป็นนางงามที่เมืองไทยไว้นะ  เตือนไว้แต่เนิ่นๆ  อิ อิ

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะแจง  ดีใจมั่กๆเลยที่แจงมีข่าวดี  รักษาตัวให้ดีนะ ลดความจ๊าบลงนิดหน่อยก็ได้จ๊ะเพื่อจะได้เตรียมตัวเป็นคุณแม่  เพื่อปล่อยให้คนแก่เค้าได้จ๊าบกันบ้าง  5555

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ขอแสดงความเสียใจกับคุณเขมรน้อยและหลานลินดาด้วย ขอให้หลานมีขวัญกำลังใจกลับเหมือนเดิมเร็ววัน  นิดมีลูกสาวเหมือนคุณเข้าใจความรู้สึก พอทราบข่าวใจหายค่ะ มันรู้สึกเย็นเชี๊ยบในหัวใจ นิดเชื่อว่า ความรักของแม่จากคุณเขมรน้อย จะช่วยเยียวยาหัวใจน้อยๆของหลานได้

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 Graubünden ไปแค่2ครั้งเอง
 เห็นด้วยค่ะว่าสวย  

สวัสดีจ๊ะเขมรน้อย
 อ่านที่เขมรน้อยเขียนแล้วน้ำตาซึมเลย
 ปัจจุบันนี้จิตใจมนุษย์ต่ำช้ามาก
 ป้าขอแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น
 ขอเอาใจช่วยให้หลานมีกำลังใจและจิตใจ
 ที่เสียขวัญเข้าสู่ปรกติ
 เข้าใจถึงความรักที่แม่มีต่อลูกดี  

สวัสดีจ๊ะแจง
 ขอแสดงความดีใจหลายๆรอบนะจ๊ะ
 ตอนนี้ดานี่คงแพ้ท้องแทนแจงแล้ว

สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 ทำงานมากระวังไม่มีที่เก็บนะจ๊ะ

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 เป็นอย่างไรบ้างสบายดีไหมหลานเป็นอย่างไรบ้าง
 เอารูปมาอวดบ้างว่าโตไปแค่ไหนเเล้ว

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 ไม่ได้เห็นยาหยีนานแล้ว
 ยังคิดอยู่เลยว่าเป็นอย่างไรบ้าง
 ดีใจที่ได้รับข่าวคราว
 และขอแสดงความดีใจกับบ้านใหม่ที่จะสร้างขึ้นในอานาคต
 หลานโตขึ้นมากเลย ยาหยีคงจะยุ่งน่าดู
 Disentisป้าไม่เคยไป
 ยังมีอีกมากมายหลายที่ๆยังไม่ได้ไปเที่ยวเลย
 น่าสนใจมากเลยถ้ามีโอกาสจะไปเที่ยวสถานที่แห่งนี้
 ขอบใจมากอีกครั้งสำหรับน้ำใจและกำลังใจที่มอบให้แก่ป้า
 ช่วงนี้ป้ายุ่งๆและเหนื่อยมาก
 วันนี้ก็เหนื่อยสุดๆทั้งวันไปเก็บBAUMNUESSEมา
 แล้วยาหยีเข้ามาส่งข่าวบ่อยๆนะจ๊ะว่าบ้านสร้างเสร็จหรือยัง
 ถ้าสร้างเสร็จเมื่อไรนำมาให้ชมกันด้วยนะจ๊ะ
 ฝากจูบหลาน2คนด้วย