มาแล้วค่ะ คิดถึงป้าและเพื่อนๆในเเว๊ปนี้มากๆเลยค่ะ

Previous topic - Next topic

นิด ( กวีไส้แห้ง )

สวัสดีค่ะ คุณเขมรน้อย อย่าไปเอาเรื่องในนั้นมาใส่ใจเลย มันเป็นแค่ตัวหนังสือ เป็นแค่ประโยคที่คนอยากจะเขียนระบายเรารู้ว่า ความจริงมันเป็นแบบไหน เราสนใจชีวิตจริงๆของเราดีกว่า เรามีเรื่องต้องทำต้องสนใจ ไม่ได้ไปนั่งว่าง แต่สมองไม่ว่าง เหมือนคนที่ค่อยจ้องแขวะคนอื่น ยามเราเหนื่อยล้ามันคงท้อแท้บาง นิดก็ยังเคยเป็นค่ะ แต่ตราบที่ยังมีลมหายใจเราต้องสู้ อย่ายอมแพ้กับอุปสรรคที่เข้ามา คิดเสียว่าเป็นแบบทดสอบบทหนึ่งของชีวิต  ไม่ว่าคะแนนมันจะออกมาเต็มหรือน้อย แต่ก็ถือว่าเราได้ทำ เมื่อผ่านจุดนั้นไปพอเราหวนไปดู จะรู้ว่า เรื่องจิ๊บจ้อย สู้ สู้ เอาใจช่วย

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีจ้า แจง ดูท่าเหนื่อยเอาการเลยนะเรา ไงก็ดูแลสุขภาพด้วย มีข่าวดีทั้งรถทั้งคนก็มาแปะข่าวบอกกันด้วยนะน้อง

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะพี่มิโกะ อย่ามัวทำงานจนเพลินลืมดูแลสุขภาพด้วยนะพี่ อันนี้เข้าใจ เข้าใจ คนหัวอกเดียวกัน ที่พึ่งกับมาจากเมืองไทย 5555555

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม ช่วงนี้เดินทางไปไหนมาไหนระวังสุขภาพด้วยนะค่ะ อากาศไม่ค่อยอำนวยเลย

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะยาหยีคุณแม่ยังสาว  Rega นี่ใช่ที่เค้าโฆษณาว่าสองคืน 75 ฟรังค์แต่ค้องกินอาหารในร้านของเค้าหรือเปล่า?  เคยคิดจะลองใช้ดูแค่ไม่ค่อยจะแน่ใจ  บอร์ตที่ให้เข้าไปเค้าปิดประกาศห้ามเข้าจ้า "ไม่อนุญาติให้เข้าอ่านครับ" แง แง จะรอดูใรบ้านนี้ก็แล้วกันนะ  ฝากจูจุ๊บหลานๆดัวยจ้า

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะแจง  จะมีข่าวดีหรือเปล่า?  ขอเอาใจช่วยอีกคน อยากได้หลานสาวน่ะ  ทำพิมพ์ไว้ให้ดีๆนะจะได้สวยและสะรุ่นเหมือนแม่  ถ้ามีข่าวดีจริงๆละก็ต้องระวังรักษาเนื้อรักษาตัวให้ดีๆที่สุด  อย่าทำงานหักโหมไปนักนะ  ทั้งงานนอกบ้านและงานในบ้านดัวย  55555

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะเขมรน้อย มิโก๊ะและนิด  อากาศหนาวแล้วนะเมื่อเช้าแค่ 8 องศาเอง  วันนี้เป็นวันแรกในปีนี้ที่ต้องใส่เสื้อโค๊ท  เมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนก็แค่ใส่แจ๊กเก๊ทเท่านั้น  ฝนก็ลงพร่ำๆดัวยสงสัยฤดูใบไม่ร่วงมาถึงแล้วอย่างแท้จริงแล้ว  ระวังเนื้อระวังตัวกันทุกๆคนเด้อจะได้ไม่เป็นไข้หวัด  ยิ่งพวกเด็กๆเล็กๆระวังกันหน่อยเน๊อ

ยาหยี

สวัสดีค่ะทุๆคนเลยนะค่ะ   ขอบคุณทุกคนนะค่ะที่เข้ามาให้กำลังใจ  ปรึกษาหารือกัน

ป้าตุ้มขา ขอโทษนะค่ะหนูเขียนผิดค่ะ ทีพักของ www.reka.ch   ตกคืนละ100ฟรังค์ค่ะ ประกันเจ็บป่วยออกค่าที่พักให้100ฟรังค์ที่เหลือจ่ายเองค่ะ

ยาหยี

นิดแม่ลูกหมู ดีจังเนอะที่ลูกๆโตกันแล้ว และช่วยเหลือตัวเองได้แล้ว
 พี่คงอีกนานค่ะ แต่เควินปีหน้าก็เข้าอนุบาลแล้วค่ะ

แจงสาธุขอให้สมหวังมีหลานตัวน้อยมาอุ้มไวไวเน้อ

เขมรน้อยจ๋าทุกวันนี้พี่จะไม่เข้าไปเลยคู้สร้างคู่สมเพราะว่าเบื่อค่ะมีแต่อะไรก็ไม่รู้เนอะ5555

มิโกะจ๋า จัสมินจะครบขวบแล้วจ้าสิ้นเดือนนี้แล้ว

บัวขาว

สวัสดีจ้าพี่ยาหยี
 หายไปนานคิดถึงนะจ๊ะ......:-)  

ยาหยี

นี่ค่ะป้าตุ้มที่พักเค้าจะทำเป็นสีสีจ๊าบมาก เพิ่งจะสร้างเสร็จหมาดๆเมื่อ 4-5เดือนที่ผ่านมานะค่ะ
 ทางเข้าด้านหน้า

ยาหยี

จะมีทั้งหมด6หลัง หนูพักด้านหน้าที่เห็นนี่ค่ะ หลังตรงกลางสีเหลืองนะค่ะ

พ่อกะแม่แฟนพักหลังสีเขียวค่ะ

ยาหยี

ด้านหลังอีก3หลังค่ะ ถ้าป้าตุ้มไปเลือกพักตามอัธยาศัยนะค่ะ

ยาหยี

หล้า สวัสดีจ๊ะ เป็นไงบ้างจ๊ะ ลูกสาวกี่เดือนแล้วจ๊ะ ลูกชายก็โตขึ้นมากเลยนะค่ะ หล้าสบายดีเปล่าค่ะ

เหนื่อยๆกะลูกนะค่ะหล้าเลยไม่มีเวลา อาทิตย์ที่หนูไปอากาศดีมั๊กมาก
 ภาพนี้ตอนเช้ายังมีหมอกอยู่ค่ะ