มาแล้วค่ะ คิดถึงป้าและเพื่อนๆในเเว๊ปนี้มากๆเลยค่ะ

Previous topic - Next topic

ยาหยี

ป้าจ๋าตะกี้เข้าไปอ่านในกระทู้ที่ป้าบอกขอระบายส่วนตั๊ว ส่วนตัว หนูตกข่าวจริงๆ ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น   แต่ก็ไม่อยากให้ป้าหยุดค่ะทำต่อไปนะค่ะ แว๊บของป้ามีประโยชน์มากมายมหาศาล  เป็นกำลังใจให้คุณเป็นกำลังใจให้คุณ  

ที่หายหน้าหายตาไปไม่ได้ลืมป้าและเพื่อนที่น่ารักทุกคนนะค่ะ ติดภาระลูกๆนะค่ะ ยิ่งตอนนี้เหนื่อยสุดๆ เควินไม่สบายเป็นไข้ ปวดท้องและอ๊วก  พอเควินหายน้องจัสมินเป็นต่อ  รับศึกหนักทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ  พอลูกหลับแม่สลบเหมือด

เมื่อ3อาทิตย์ที่ผ่านมาไปเที่ยวบนภูเขามาค่ะ ที่ Disentis

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0890 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ยาหยี

ป้าจ๋า คนไทยบางคนที่อยู่ที่นี่ บางคนนะค่ะขอย้ำ เค้ารู้จักกะหลานสาวหนูนะค่ะ เค้าถามหลานสาวหนูว่ามาจากบาร์ไหนเหรอ ดูจิป้าน่า....ปากจริงๆ หลานหนูก็ซื่อเซ่อร์5555บาร์อะไรเหรอไม่รู้จัก ก็เพราะหลานสาวหนูเค้ามาจากบ้านนอกนะค่ะ หนูเอาเค้ามาหาแฟนให้เค้าและเเต่งงานตอนนี้มีลูก2คนเเล้วค่ะ

และเค้าคนนั้นยังบอกอีกว่าไม่เชื่อหรอกว่าอาเอามาหนูเลยบอกเปิ้ลๆเธอไม่ต้องไปอธิบายคนแบบนี้เค้ามาจากที่แบบนั้นเค้าคงคิดว่าเราจะมาจากที่เดียวกันกะเค้า

แหมคุณเธอเงียบเลยค่ะ5555

แต่เรื่องที่สายตาดูถูกเหยียดหยามหนูก็เคยเจอเหมือนกะป้าค่ะ พออยู่ๆไปแหมกลับมาทำดีกะเรา

ก็ตอนมาใหม่ๆหนูทั้งเซ่อและก็บ้านนอกๆ5555  เล่าสู่กันฟังค่ะป้าจะได้ไม่เครียด

ยาหยี

เเจง สบายดีเปล่าค่ะ พี่คิดถึงค่ะว่าจะโทรหาหลายครั้งแล้วก็ว่าจะ ว่าจะอยู่นั่นแหละ      บอกกะแฟนพี่แล้วว่าอยากเจอแจง แต่ให้บ้านสร้างเสร็จก่อนนะจ๊ะแจงเพราะช่วงนี้พี่เหนื่อยกะลูกจริงๆเลยค่ะ   และอ่านกฏจราจร 500 ข้อมึนตึบเลยพี่อะ   แจงละค่ะไปเรียนขับยังค่ะ

มิโกะ  ป้าตุ้ม ต๋อย ทิรามิสุ  เขมรน้อย บอมย์ คิดถึงนะค่ะตกหล่นใครอย่าว่ากันนะค่ะ

นิดแม่ลูกหมู3ตัว เป็นไงบ้างค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนรักษาสุขภาพนะค่ะ

เกตุเค้าโทรหาตัวเองวันนี้2รอบแล้ว สายไม่ว่างเลยนะสายไหม้แล้ว

ตุ้ม

หวัดดีจ๊ะยาหยีแม่ลูกอ่อนคนสวย  หวังว่าหลานๆคงจะสบายดีขึ่นแล้วนะ  ฝากจูบแก้มหลานคนละทีดัวย  เอาใจช่วยในเรื่องใบไล่ขี่ด้วยเมื่อไหร่ได้แล้วประกาศกันดัวย  จะได้ไม่ขับรถถนนเดียวกัน 5555

ที่ Graubünden สวยมากไปเที่ยวมาหลายครั้งแล้วก็ยังอยากจะไปอีก  เมื่อเดือนที่แล้วกะว่าจะพาคุณแม่ไปที่นั่นแล้วออกไปออสเตรียต่อ  แต่คุณแม่เปลี่ยนใจอยากไปแสวงบุญที่ทางใต้ของฝรั่งเศสก็เลยพลาด  ไว้ปีหน้าค่อยไป

ยาหยี

ช่ายค่ะป้าตุ้ม ที่ Disentis  Kanton  Graubünden สวยมากๆที่ที่หนูไปพักก็สวยมากเลยค่ะแถมถูกอีกต่างหาก  ที่พักของ Rega .chนะค่ะ เค้าทำดีมากสำหรับครอบครัวโดยเฉพาะ มีลูกเล็กๆก็ดีมากๆเลยค่ะมีเตียงเด็กมีกะละมังอาบน้ำ มีเก้าอี้สำหรับเด็กทานข้าว มีรถเข็นเด็กให้ยืม มีที่กั้นเตียงเด็ก ว๊าวดีไปหมด55555

เดี๋ยวหนูไปย่อรูปมาให้ดูนะค่ะ ถ้าจัสมินไม่ตื่นซะก่อน555

ยาหยี

ขอโทษค่ะว่าจะลองทำลิงค์มือไวไปกด enterซะ5555
 http://www.pantown.com/board.php?id=9828&name=board1&topic=45&action=view
 ถ้าทำไม่ผ่านขอโทษด้วยเน้อไม่ได้ทำนานลืมค่ะ5555

ยาหยี

ป้าตุ้มแฮ่ๆทำลิงค์ไม่ได้ค่ะ หนูติดไว้ก่อนนะค่ะมีเวลาหนูจะย่อรูปมาให้ดู  
 หนูมีแต่ขนาดเกิน40k ค่ะ

เขมรน้อย

หวัดดีค่ะทุกคน และขอบคุณพี่ยาหยีที่โทรหาค่ะ เขมรน้อยคิดถึงทุกคนค่ะ แต่กำลังยุ่งมาก เพราะว่ารับเงินจาก RAV อยู่ค่ะ และมีเรื่องส่วนตัวที่เหนื่อย ๆ และยุ่ง ๆ ด้วยค่ะ เขมรน้อยได้เบอร์ที่แล้ว จะพยายามโทรหาน่ะค่ะ ได้เข้าไปอ่านใน คสคส แล้ว หมดอาลัยตายอยากค่ะ ตอนแรก เขียนความเห็นเต็มที่ว่าจะกดส่ง คิดไปคิดมา ไร้ประโยชน์ ก็เลยปล่อย ลบทิ้งหมด ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงจะน่าดู แต่ตอนนี้อารมฌ์เขมรน้อยเย็นลงจนจะกลายเป็นจืดชืด สงสารเด็กที่ถูกแช่งด้วยน่ะ พวกเขาแยกแยะไม่ออกกันเลยหรือไงน่ะ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร (กรรมของเวร)   แขวะกันเองยังไม่พอมาแขวะคนไทยในสวิส และคนสวิสอีก ผู้ดีอังกฤษหรือ House of Winsor กับ House of Handover เกี่ยวข้องกันอย่างไรเขาน่าจะรู้น่ะ สำหรับเขมรน้อย ผู้ดีอังกฤษที่ว่านั้น ได้รับวัฒนธรรม ไปจากไหน พวกเราก็รู้ ๆ กันอยู่ ก็ยุโรปกลางอย่างสวิสและเยอรมันนี่แหละ  อย่าเครียดกับเขมรน้อยกันเด้อ ก็บ้า ๆ บอ ๆ  อย่างนี้แหละค่ะ ดีใจที่ป้าแกดีขึ้น เขมรน้อยก็ไป ๆ มา ๆ อย่างนี้แหละคงไม่ว่ากัน แวบ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

แจง

สวัสดีจ๊าพี่ยาหยี ที่คิดถึง

ช่วงนี้แจง ก็ แว่บ หายไปซะ ส่วนใหญ่ แต่ในใจ ยังคิดถึงกันเหมือนเดิมนะคะ แบบ อาการ มันกระอักกระอ่วน

วิงเวียน ปวดหัว คลื่นไส้ ไปซะโน่น

อะ อะ ยังไม่รีบ สรุป ข่าวดี นะคะ

รับรองจะมายืนยันอีกรอบจ๊า

ยินดีกับบ้านใหม่ ที่กำลังจะเสร็จนะคะ รับรอง ต้องไปเยี่ยมให้ได้ค่ะพี่

ตอนนี้แจงกับ ดานี่ก็ วุ่นๆ หาบ้านใหม่เหมือนกัน

เรื่อง ขับรถ แจงเพิ่งส่งเอกสารไป ไม่รู้ ทางขนส่งจะตอบมา ให้ไปสอบขับเลย รึ ต้องไปสอบข้อเขียนก่อน ค่ะพี่

ขยันตัวเป็นขนแบบแจง ตายแน่ๆ  

ไหนจะงานหนัก เชฟก็ช่างแสนดี พอรู้ว่าเราคล่องงานทำมาเป็นปี แล้วปล่อยค่ะ ปล่อยให้ทำเอง มั่ง ทิ้งมั้ง  

ยิ่งช่วงนี้ Wild  กับข้าวแต่ละอย่าง ยิ่งเยอะแย่ะ  
 เตรียมของแต่ละที ก็เวียนหัว กันไปค่ะพี่

เอ๊กๆ มาทีก็มาบ่นนะคะ

+ + +

สวัสดีป้าตุ้ม กับ พี่เก๋ รวมทั้งป้าพอลด้วยนะคะ

แจง

รูป วิว สวยมากเลยจ๊ะพี่ยาหยี เหมือนเป็นโปสการ์ดเลยค่ะ

* * * คิดถึงน้องจัสมิน * * *

miko

หวัดดีคะ พี่ ยาหยี เป็นไงบ้างคะ สบายดีหรือเปล่า แล้วน้อง จัสมิน ของ มิโกะ สบายดีนะคะ คงจะโตเป็นสาวแล้วมั้ง ไม่เห็นพี่ลงรูปน้อง จัสมิน ให้ดูมั่งเลย คิดถึงน้องนะคะ  และ สวัสดี ป้าตุ้ม พี่ เก๋ และ น้อง แจง ด้วยนะคะ  ส่วน มิโกะ ช่วงนี้ก็ยุ่งอยู่เหมือนกันคะ ทํางานตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อต เหมือนเดิมคะ

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะ พี่ยาหยี ขอบคุณที่เป็นห่วง พี่ก็เช่นกันนะค่ะ อย่ามั่วแต่ดูแลลูกๆจนหาย แล้วตัวเองมาป่วยที่หลังตามลูก พักผ่อนตัวนะพี่ ช่วงนี้อากาศแย่ฝนตกทุกวัน นี่ก็เสียวๆสามหมู ถ้าไม่สบายมา นิดก็คงอ่วมเหมือนพี่แน่ๆ พักนี้นิดก็ยุ่งเอาการค่ะพี่ พรุ่งนี้จะไปลองงาน ถ้าได้ก็คงทำทันที จึงต้องจัดระบบในบ้านให้สามหมูรับผิดชอบ โชคดีที่เค้าโตแล้ว รู้จักช่วยทำงานบ้าน ดูแลตัวเองได้.  
 มาบ่นเหมือน คุณเขมรน้อย เลย555555