News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แปลเอกสารเป็นภาษาฝรั่งเศส

Previous topic - Next topic

สวัสดีค่ะ

แปลเอกสารเป็นภาษาฝรั่งเศส
 คือต้องการจะแปลใบขับขี่ตลอดชีพของประเทศไทย
 เป็นภาษาฝรั่งเศส เพื่อจะนำไปประกอบขอสอบทำ
 ใบขับขี่สวิสฯน่ะค่ะ อยากได้ที่ราคาไม่แพง และได้
 รับการรับรองค่ะ ตัวดิฉันอยู่  Fribourg ค่ะ
  มีสถานที่ที่รับแปลใกล้ ไหมค๊ะ
 เคยได้ยินว่าต้องไปแปลที่สถานฑูต ที่เบิร์น  
 แต่ก็ได้ข่าวมาว่าเค้าไม่รับแปลแล้ว มันยังไงกันแน่ค๊ะ  
 ขอความกระจ่างจากพี่ ๆ
 น้อง ๆ ที่นี่ด้วยนะึค๊ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0874 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

เดี๋ยวสวัสดีรอให้คนที่เขารู้มาช่วยตอบนะจ๊ะ
 เอาใจช่วยจ๊ะ

โทรไป

ต้องโทรไปถามสถานฑูตไทยที่เบิร์นคะ  ว่าอยู่คันโตน Freiburg จะแปลใบขับขี่รถยนต์ตลอดชีพจากเมืองไทย เป็นภาษาฝรั่งเศส เค้าจะบอกให้ไปแปลกับใคร  และให้เบอร์โทรเองเลยคะ  เพราะทางขนส่งจะเอาใบแปล และประทับตรารับรองการแปลจากสถานฑูตไทย  ถ้าคุณไปแปลกับคนอื่นที่ทางสถานฑูตไทยไม่รับรอง  อาจจะมีปัญหาเรื่องการประทับตรารับรองนะคะ

เกตุ

จริงๆไม่น่าจะบังคับให้แปลกับสถานทูตเลยเน่อะ เพราะแพงมากเลย น่าจะแปลมาแล้วให้สถานทูตรับรองให้จะประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะกว่า

บัวขาว

คิดว่าน่าจะต้องแปลที่กงศุลไทยซูริก หรือกงศุลไทยบาเซิลค่ะ สถานทูตรับเรื่องอย่างเดียวไม่รับแปลค่ะ

สวัสดีค่ะ

และกงศุสไทยที่เจนีวา หล่ะค๊ะ ได้ไหม
 เพราะเห็นว่าที่เจนีาใช้ภาษาฝรั่งเศสด้วย
 อย่างนี้เราไปแปลที่กงศุสไทยที่เจนีวา  
 ก็น่าจะได้ใช่ไหมค๊ะ
 ขอบคุณค่ะที่เข้ามาตอบและแสดงความ
 คิดเห็นไว้

บัวขาว

แปลได้ค่ะ ที่เจนีวาก็แปลได้ค่ะ

ตุ้ม

สถาณกงศุลไทยในเจนีวา  
 Cours des Bastions 16
 1211 Genève 12
 Tel : 022 311 07 23
 Fax : 022 311 0049
 เปิดทำการ วันจันทร์และวันพฤหัส 9 โมงเช้าถึง 11 โมงครึ่ง