News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากทราบว่า...........

Previous topic - Next topic

golf

อยากทราบว่าจากประเทศไทย - สวิส ใช้เวลากี่ชั่วโมง  และอยากทราบว่าจากประเทศไทย ไปยัง USA และ CANADA  ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมงครับ ขอบพระคุณมากครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0855 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เตย

สวิสเซอร์แลนด์ประมาณ 11 ชั่วโมง ถ้าบินตรงถึงอเมริกาใช้เวลาประมาณ 17 ชั่วโมง หรือมากกว่า 20 ชั่วโมง  
 จริงแล้วคำตอบเตยไม่ได้ตายตัวนะคะ เพราะอันนี้ขึ้นอยู่กับหากคุณบินตรงหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ใช้ระยะเวลาน้อยกว่า ไม่ต้องเสียเวลาตอนเปลี่ยนเครื่อง เตยเคยรอมาแล้วที่สิงคโปร์ถึงห้าชั่วโมง  

ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับสายการบินนะคะ และตั๋วของคุณด้วยว่ายังไง ตอนจองตั๋วก็เลือกดูดีๆ หากต้องมีเปลี่ยนเครื่องก็เลือกที่ต้องรอน้อยๆ แล้วกันคะ

ส่วนแคนนาดาเดี๋ยวรอคุณๆ จากที่นี่มาตอบแล้วกัน แต่เตยคิดนะคะว่าคงใช้เวลาใกล้เคียงกันกับอเมริกามั้งคะ

เทียนหอม

สำหรับอเมริกา ขึ้นอยู่กับว่าจะมาลงรัฐไหน เพราะอเมริกาใหญ่มากๆนะคะ เช่น ถ้าบินมาลง LA แคลิฟอเนียร์ ก็จะใช้เวลาน้อยหน่อย
 และยังขึ้นกับว่าบินตรงหรือแวะลงกี่ที่ อย่างที่คุณเตยบอกด้วยค่ะ

ถ้ามาลงเมืองเล็กหน่อย ก็ต้องต่อหลายที่หน่อย ก็อาจใช้เวลา 1 วันเต็มๆค่ะ รวมเวลารอต่อเครื่องบินด้วยอ่ะนะคะ