ขอสอบถามเรื่องการแต่งานกับหนุ่มสวิสค่ะ

Previous topic - Next topic

nana

ป้าพอลค่ะและต้องทำเรื่องประมาณเดือนไหนดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

noka

อยากทราบเรื่องเอกสารการแต่งงานกับคนฝรั่งเศสค่ะ
 มีแฟนเป็นคนฝรั่งเศส ทำงานที่ปารีส เป็นผู้จัดการทางการตลาด แฟนเราก็เลยอยากให้ไปอยู่ด้วย แต่เราก็ทำงานอยู่ที่เมืองไทย เห็นบอกกันว่าถ้าอยากไปอยู่ที่นั้นเลย จะต้องแต่งงานที่เมืองไทยก่อน แล้วค่อยไปแต่งที่โน้น แล้วจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง เพราะถ้าจะไปก็ต้องลาออกจากงานที่เมืองไทย รบกวนผู้ที่รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ลูกตาล

ขอวีซ่าไปเยี่ยมญาติ และได้ส่ง Guarantee ไปให้ญาติแล้ว ญาติก็จัดการเรียบร้อยตั้งแต่วันจันทร์ที่ 30 ก.ค. แล้วค่ะ ไม่ทราบว่าตาลควรจะโทรไปเชคกับสถานฑูตได้หรือยังคะ และต้องติดต่อฝ่ายไหนคะ  
 ขอบคุณค่ะ ....

pall

สวัสดีค่ะคุณลูกตาล
 ห้องนี้ส่วนมากไม่มีคนเข้ามาอ่านเท่าไรนักค่ะเพราะเป็นห้องทู้เก่าๆ
 ดังนั้นคำถามมักจะไม่ได้รับคำตอบ
 ถ้าคุณมีปัญหาไปตั้งห้องทู้ห้องที่1ได้เลยนะคะ
 คุณจะได้รับคำตอบค่ะ

ขอตอบนะคะ
 ก่อนออกเดินทาง3หรือ4อาทิตย์
 คุณควรโทรไปสอบถามทางสถานฑูตสวิสที่คุณไปยื่นขอวีซ่า
 ว่าเรียบร้อยหรือยังนะคะถ้าคุณไม่สอบถามเขาจะไม่แจ้งบอกคุณค่ะ

ถ้าคุณมีปัญหาหรืออยากถามคำถามอะไรเพิ่มเติม
 ไปตั้งคำถามได้ใหม่ที่ห้องกฎหมายนะคะเพราะห้องนี้ไม่มีคนเข้ามาตอบค่ะ
 โชคดีที่ป้าเข้ามาเช็คลบข้อความที่คนชอบนำมาลงเลยได้เห็นค่ะ