เย้ๆๆนำภาพมาลงให้ป้าดูได้แล้วจ้า

Previous topic - Next topic

พิราบสีชมพู

เริ่มต้นใหม่นะคะ.อิอิ. ทิ่สนามบิน Toroto ค่ะ ครั้งแรกในชีวิตทิ่เหยียบย่างมา Canada ก็ได้รับการต้อนรับแบบ...สังเกตุดูทิ่ใบหน้าทั้งสองคนนะคะว่า เซ็งหรือยินดี(เพราะว่ากระเป๋ายังมาไม่ถึงเลยค่ะแต่เจ้าของถึงตั้ง 4ช.มแล้วผลสุดท้ายต้องมารับเองในวันต่อไปT-T

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0804 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

พิราบ

ดูหน้าท่านพิ่สิ คิคิ สงสัยถ้ากลืนเจ้าหน้าทิ่ ทิ่สนามบินได้คงกลืนเข้าไปแล้ว555

พิราบ

สุขใจกับความสำเร็จทิ่ยิ่งใหญ่..คือการได้นำภาพมาให้ป้าดูก่อนไปเทิ่ยว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจสุดๆๆ(หลังจากฝึกทำมา1อาทิตย์ คิคิ)

พิราบ

จะพาไปขึ้นทิ่สูงทิ่สุดนะคะป้า โอ้ยยยยยยย..ลืมกราบสวัสดีป้าและเพื่อนพิ่ๆทุกคนค่ะ_/\_ขอประทานโทษค่ะ กราบสวัสดีค่ะทุกๆคน
 ทิ่หลังคุณชายทิ่สูงลิบลิ่วนั่นแหละค่ะคือ Sky Pod ทิ่สูงทิ่สุด"จะนับว่าในโลกก็ว่าได้ค่ะ"

พิราบ

ขึ้นไปข้างบนไม่อยากมองลงเลยค่ะ ขาสั่น....

พิราบ

หลังจากทิ่ได้รับกระเป๋าเดินทางกันแล้วก็พากันตรงไปทิ่ Niagaraค่ะ
 ฮือๆๆใครทิ่จะไปเทิ่ยวทางไกลอย่าลืมสะพายเป้สำรองเด้อค่ะ(จะจดจำครั้งนี้ไม่มีวันลืมเลยไม่มีเสื้อผ้าเปลิ่ยนกันเลยค่ะT-T)

พิราบ

แหะๆๆครั้งนี้น้ำตกไม่ไหลช้าแล้วป้าขา..

พิราบ

รถคันนี้มีประวัติ อิอิ แต่จำไม่ค่อยได้แล้วค่ะ จำได้คร่าวๆว่าเป็นรถคันทิ่นำไปปล้นธนาคารในหนังเรื่อง บอลนิ่ อะไรนิ่แหละ แหะๆๆ

พิราบสีชมพู

ป้าสังเกตุไหมคะว่า เรายังใส่ชุดเดียวกันอยู่เลย เอิ้กกกกกกกกกก..แล้วเราก้เริ่มมุ่งหน้ากันไปเรื่อย เริ่มเป็นนกขมิ้นกันแล้วค่ะ ค่ำไหนนอนนั่น.
 สัตว์ตัวแรกทิ่ได้เห็น บอกตรงๆเลยค่ะว่า ตกใจจนรถแทบแฉลบเพราะจู่ๆคุณเธอก็เดินออกมาจากข้างทางแล้วก็ค่อยๆละเลียดเล็มหญ้าแถวนั้นเหมือนกับว่าอยากเป็นนายแบบ ก็เลยกดฉับเข้าใหม่(ข่มความกลัวสุดฤทธิ์)แต่ไม่ได้ออกจากรถนะคะ อันตรายมากๆเลย ตัวน้องๆช้างเลยค่ะ.เขาเรียกกันว่า Buffalo ทิ่เมื่อสมัยก่อนชาวอินเดียแดงล่ามายังชีพค่ะ.

พิราบ

ตัวนี้ก็เหมือนกันค่ะเจอทิ่ Alberta อุทยานแห่งชาติ ค่ะ กวางอะไรตัวใหญ่เหลือเกิน วัวบ้านเราเลยค่ะ ความสูงใหญ่..

พิราบ

จ้ากกกกกกกกกกก..ผิดรูป กรี้ดดดดดดดดดดดดด เขิลลลลลลลล

พิราบ

ตัวนี้ค่าตัวนี้ อ๊ากกกกกกกกกกกกก..เขิลสุดๆๆ

พิราบ

เข้าไปดู Museum เขาจะมีภาพแต่ละขั้นตอนเลยค่ะ ฟังคำบรรยายทิ่เขาบอกแล้ว เศร้าใจจริงๆเลย ฮือๆๆ เพราะไม่มีอาวุธล่า ก็เลยพากันต้อนควายป่ามาหน้าผาสูงชันแล้วให้ตกลงไปตายเอง แง้ๆๆT-T

พิราบ

ยังมีอีกมากมายหลายภาพแต่ว่าพอแค่นี้ก่อนนะคะป้าจ๋า ตี3แล้วค่ะแง้วง่วงจริงๆ -.-
 ทริปครั้งแรกนี้เริ่มต้นทิ่.
 Toronto.
 Ottawan.
 Sudbury.
 Thunerbay.
 Winnipeg.
 Saskatchewan.
 Calgary.
 แล้วก้รอบๆแถบชายเมือง Calgary นิดหน่อยฆ่าเวลารอขึ้นเครื่องกลับสวิสค่ะ._/\_