Visa for Spain

Previous topic - Next topic

Don&Nok

Sawasdee krub,

My wife and I are going to Spain in May. But, we cannot find any information about visa of Spain from internet. If anyone has experince, please share with us. We are Thai, holding B permit.  

Thank you in advance.
 Don&Nok

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0175 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

Don&Nok

ขอโทษด้วยนะครับที่ถามซ้ำ เพิ่งอ่านเจอกระทู้เก่า ได้รับคำตอบเรียบร้อยแล้วครับ

แต่อยากจะถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ คือถ้าผมไปขอวีซ่าที่สถานทูตฝรั่งเศสแต่ผมจะเข้าประเทศสเปนก่อน จะได้มั้ยครับ

Ket

ไม่รู้จะเหมือนกันหรือเปล่านะคะคุณดอน แต่เกตุเคยจะทำวีซ่าที่สถานทูตออสเตรีย
  แต่จะเข้าอิตาลีก่อน ทางสถานทูตบอกไม่ได้ค่ะ
 ทำวีซ่าที่ไหนต้องเข้าประเทศนั้นก่อน แล้วถึงจะไปประเทศอื่นได้

Ket

อุ๊บบบบ เพิ่งเห็นว่ามาถามเป็นเดือนแร่ะ สงสัยจะได้รับคำตอบแย้วง่ะ