อวยพรวันคล้ายวันเกิดป้าเพล่า เจ้าของบ้าน pallswiss

Previous topic - Next topic

น้องต่ายค่ะ

ขอสุขสันต์วันเกิดด้วยอีกคนค่ะ ขอให้ป้ามีความสุขมากๆนะคะ คิดอะไรก็ขอให้สมปรารถนาทุกอย่างเลยนะคะ

ขุนโมก ณ เกรอนอบ

ผมก็มานะครับ
 ขอให้ป้าอย่าได้เจ็บ อย่าจนครับ

nongdream

สุขสันต์วันเกินป้าพอล ขอให้ป้ามีสุขภาพแข็งแรง มึความสุขมากๆๆๆอายุมั่นขวัญยืนเป็นที่รักของหลานๆๆตลอดไป

โอเลี้ยง

สุขสันต์วันเกิดค่ะป้า  ขอให้ป้ามีความสุขมากๆ สุขภาพพลามัยสมบูรณ์ แข็งแรงนะคะ  

ต๋อย

สุขสันต์วันเกิดค่ะป้าพอล  ขอให้ป้ามีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ปราถนาสิ่งใดขอให้ได้ดังใจหวัง

จากคนอื่นคนไกล

อยู่เมืองไทยค่ะ ตามเข้ามาเที่ยวบ้านป้าจากลิงค์ของเวบอื่นตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว  เข้ามาแล้วถอนตัวยากมาก มาทู้กวัน  เข้าไป click อ่านทุกเรื่อง อ่าน  webboard ย้อนหลังตั้งแต่หน้าที่ 1 ชอบมากค่ะ ทุกคนน่ารักจริงๆ มันน่ารักแบบบอกไม่ถูก  
 ขอขอบคุณป้า ที่ทำเวบนี้ขึ้นมา สำหรับตัวเองแล้วการได้เข้ามาอ่านเรื่องราวที่นี่ ช่วยอธิบายและตอบคำถามที่เคยสงสัยหลายๆ เรื่องไม่ว่าจะเป็นเรื่องการใช้ชีวิต ความเป็นอยู่  อาหารการกิน เรื่องเงินๆ ทองๆ รายได้ ค่าใช้จ่าย ฯลฯ เพราะเคยได้มีโอกาสมาเที่ยวที่สวิสแล้วชอบมาก  
 ขอให้มีความสุขมากๆ  happy birthday ย้อนหลังค่ะ
 ***** การที่ได้รับรู้เรื่องราวต่างๆ จากคนที่มีประสบการณ์ชีวิตที่เล่าเรื่องราวอย่างตรงไปตรงมา มันเยี่ยมมากเลยนะคะ  *****

bomb

สวัสดีค่ะ ขอร่วมอวยพรวันเกิดป้าด้วยคนนะจ้ะ มีความสุขมากๆ นะคะ สุขภาพ กายและใจแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดกาลค่ะ และมีพลังในการเขียนต่อไปนะคะ ชอบเข้ามาอ่านค่ะป้า แต่ไม่ค่อยได้เข้าแจมความคิดเห็นซะเท่าไหร่ อิอิ แบบว่าเขียนไม่เก่งค่ะ

มาราตี

มาอวยพร วันเกิดป้าด้วยคนค่ะ  ขอให้ป้า มีสุข ทุกข์ใด ๆ อย่าให้มี  ขอให้ สุขภาพเเข็งเเรง อยู่คู่เวปสีเเดงไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน่ะคะ

รัก
 มาราตี

อาทร

ขอร่วม happy birthday กับคุณพอล  ด้วยคนนะครับ  ผมได้เข้ามาอ่านเป็นประจำ  ตั้งแต่มีความคิดจะไปเยือนสวิส  แล้วก็เลยเป็นสมาชิกไม่ได้รับเชิญไปโดยปริยาย  คุณพอล เป็นคนที่ตอบปัญหาได้ดีมาก และไม่เคยใช้อารมณ์  มีแต่เหตุและผล  และมองโลกหลายด้าน  จนผมเองก็แปลกใจ  และเริ่มเกิดความเคารพแนบถืออย่างจริงใจ เมื่อตอนเมษายน ที่ผ่านมาได้ไปเยือนสวิส  และแวะเมือง  bern ยังคิดถีงป้าพอลอยู่เลย  แต่ไม่กล้าติดต่อไป  แต่นับถือในน้ำใจที่มีต่อคนไทยในต่างแดนของป้าครับ  ผมเองใม่เคยมีความคิดจะไปอยู่ต่างประเทศเลย และเห็นว่าประเทศไทยน่าอยู่ที่สุด  แต่เป็นคนชอบท่องเที่ยว ทั้งในไทยและต่างประเทศ ท้ายนี้ขอให้คุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายในสากลโลกจงดลบันดาลให้ป้าพอล  มีสุขภาพ กายและใจแข็งแรงสมบูรณ์อยู่คู่เวปสีเเดงตลอดไปครับ

pall

สวัสดีจ๊ะนิด
 ขอบใจมากที่จำวันเกิดป้าได้...อุตส่าห์ไม่บอกใครแล้วนะ
 ดีใจมากที่มาอวบพรให้ป้า..ยอมรับว่าแปลกใจและซึ้งมาก
 แหมยังจำเสียงบ่นของป้าได้..
 ขอบใจสำหรับน้ำใสไมตรีที่มีให้ต่อกันจ๊ะ
 ป้าไม่เคยจัดวันเกิด..ให้กับตัวเองเลย....
 วันอะไรก็มีค่าและเหมือนกันหมดทุกๆวัน...
 ทุกสิ่งทุกอย่างแม้กระทั่งตัวเราเอง...เป็นสิ่งสมมุติทั้งสิ้น..

pall

สวัสดีจ๊ะแจง
 ขอบใจมากสำหรับน้ำใจที่แจงมอบให้ป้าเสมอมา
 ถ้าจะนับแจงก็เหมือนลูกสาวคนหนึ่ง...
 ขอให้แจงเป็นแจงที่มีความสุข..ความร่าเริง..แบบนี้ตลอดไป..

pall

สวัสดีจ๊ะจิ๊บซี่
 ขอบใจมากจ๊ะสำหรับคำอวยพร
 เป็นอย่างไรบ้างช่วงนี้
 ป้าคิดว่าจิ๊บซี่คงจะคิดถึงบ้านน้อยลง
 อากาศดีๆจิ๊ปซี่ก็ออกเดินออกกำลังกาย..ดูดอกไม้สวยๆ
 หรือดูของตามตู้กระจก..จะลดอาการคิดถึงบ้านได้มาก

การเดินทางออกกำลังกาย.มีประโยชน์มาก
 ทำให้เรามีร่างกายแข็งแรง..ปอดทำงานดี..
 และข้อที่สำคัญที่สุดเป็นการฝึก****ความอดทน***
 ของเรา...ทำให้เราเป็นคนเข้มเเข็ง...อดทน..
 อดกลั้นต่อปัญหาต่างๆ..และรู้จักการแก้ไขปัญหา..

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ขอบใจมากสำหรับน้ำใจที่เทียนหอมมอบให้ป้า
 แต่สิ่งสำคัญที่เราจะลืมไม่ได้คือคุณตุ้ม
 ป้าเองก็ต้องขอบใจคุณตุ้มในน้ำใจและการเสียสละ
 ช่วยหาที่พักให้กับเทียนหอม...
 น้ำใจมีค่ายิ่งกว่าเงินทอง
 คนเราจะเห็นน้ำใจที่หบิยยื่นให้แก่กัน..
 เมื่อยามที่เราต้องการความช่วยเหลือ..หรือยามตกทุกข์..
 ป้าดีใจที่เราเป็นคนไทย...และไม่ทอดทิ้งกัน..

ถ้าเทียนหอมจะมาที่BERN...ช่วงไหน
 ขอให้ส่งข่าวมาด้วยจ๊ะ..

pall

สวัสดีจ๊ะmiko
 ขอบใจมากจ้าสำหรับคำอวยพร..

pall

สวัสดีจ๊ะบัวขาว    
 ขอบใจมากจ๊ะสำหรับคำอวยพร.