อวยพรวันคล้ายวันเกิดป้าเพล่า เจ้าของบ้าน pallswiss

Previous topic - Next topic

นิด ( ศิษย์นอกสถาบัน )

นิดไม่ขออวยพรอะไรมาก   ##  ขอแค่ให้ป้ามีสุขภาพแข็งแรง  ## และขอขอบคุณที่ป้ายังคงเปิดเวปนี้ต่อไปเพื่อถ่ายทอดวิชา ความรู้ต่างๆมากมาย ให้ผู้คนเข้ามาศึกษา ทั้งที่บ่นมาหลายครั้งแล้วว่าอยากจะปิดยกเลิกทำเพราะเหนื่อย ไม่มีเวลาและท้อใจที่เวปไม่มีคนเข้ามาสนใจเท่าไหร่ ป้าค่ะ ที่เคยถามนิดว่า เรื่องที่ป้าเขียนเหมือนคนที่เค้าเอาไปเขียนขายโรงพิมท์ได้ไหม ถ้าขายได้ปานนี้คงมีค่าโข แม้ไม่เห็นเป็นเงินตรา แต่ รางวัลค่างวดของงานป้า อยู่ทีกุศลที่ทำให้หญิงไทยที่ข้ามน้ำข้ามทะเลมาใช้ชีวิตในต่างแดนได้ฉลาดขึ้น สามารถมีความรู้ดำรงชีวิตอย่างระแวดระวังและรับรู้ไม่เป็นใบ้โง่เขลาที่ไม่เข้าใจภาษาบ้านนี้เมืองนี้  ได้มองเห็นชีวิตของคนอื่นอีกมากมาย  และยังมีส่วนช่วยให้หลายๆคน หลายครอบครัวได้มาเที่ยวชมในต่างแดน ด้วยความสบายใจอุ่นใจที่ได้มีเวปศึกษาหาข้อมูล ป้าทำให้รู้สึกว่าเวปนี้เสมือน บ้านพัก หลบลมหนาว แสงแดดร้อน หลบฝนเปียก แถมบ้านหลังนี้ยังมีการเติมแรงเติมพลังให้คนที่เข้ามาพักได้พร้อมออกไปเผชิญโลกภายนอกต่อไป.
    @@  ขอบคุณค่ะป้า  @@

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0703 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

ขอร่วมอวยพรด้วยค่ะ

ขอให้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลาย ใน สากลโลกนี้  

คุ้มครอง คนดีอย่างป้า สุขภาพร่างกายแข็งแรง

ให้ป้าอยู่เป็นเสาหลักให้เรา  ในเวปสวิส โลกสวิส

ทั้งยาม มีปัญหา และยามไร้ปัญหา

อยากบอกว่า การที่ได้รู้จักป้า เป็นความอุ่นใจอยู่ ลึกๆ ค่ะ

+ + สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดค่ะป้า + +

จิ๊บซี่

นู๋ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสยามเทวาธิราชขอจงดลบันดาลให้ป้าพอลประสบแด่ความสุข ความเจริญตลอดชั่วกาลนานเทอญ
 ....สุขสันต์วันเกิดนะคะป้าพอล....

เทียนหอม

สุขสันต์วันเกิดค่ะ ป้าพอล
 ขอให้ป้าพอลมีสุขภาพแข็งแรง จิตใจเบิกบาน
 มีความสุข สงบ ปลอดภัย อายุยืนเป็นหมื่นปีค่ะ

เป็นกำลังใจให้ป้าทำเว็บนี้ต่อไปนะคะ  
 เว็บนี้เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้การเดินทาง
 ไปสวิสของหนูกับแฟนเกือบจะสำเร็จแล้วค่ะ
 ขอบพระคุณ ป้าพอล _/\_
 หนูออกเดินทางปลายเดือนนี้ คงได้มีโอกาสไปเยี่ยมป้านะคะ

miko

สุขสันต์ วันเกิดคะ ป้า ขอให้มีความสุข คิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา สุขใจ ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ขอให้ป้ามีความสุขตลอดไป ...

บัวขาว

ขอให้ป้ามีความสุขในวันคล้ายวันเกิดมาก มาก นะค่ะ

ทิรามิสุ

สุขสันต์วันเกิดค่ะ ขอให้ป้าพอล แข็งแรง มีความสุขมากๆๆ คิดสิ่งใดขอให้ได้สิ่งนั้น อย่าท้อแท้ในสิ่งที่ป้าทำเลยคะ มีอีกหลายคนๆๆ มาอ่านมาได้ความรู้จากสิ่งที่ป้าเขียนเยอะแยะไปหมด ถึงเทวดาจะมองไม่เห็น แต่พวกเรามองเห็นในความพยายามของป้าคะ ขอบคุณคะ

blacktea

มาอวยพรให้ป้าด้วยค่ะ
 ขอให้ป้าสุขภาพแข็งแรง  
 อย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บใดๆ มาเบีบดเบียน
 ถ้ารวยแล้ว ก็ให้ป้ารวยมากขึ้นอีกค่ะ
 รวยแล้วไม่มีที่เก็บ ฝากให้ชาดำเก็บให้ก็ได้นะคะ อิอิ

แม่บ้านหัวฟู

ไม่เจอกะป้าจ๋า นานมากแล้ว(ในเนทนะคะ ตัวจริง ไม่เคยเจอเลย)
 วันนี้ เป็นวันดีที่สุด ที่ได้แวะมา สวัสดี และ แฮปปี้เบริ์ดเดย์ กะ ป้าจ๋า

ระลึกถึงป้าเสมอๆค่ะ

titi

มาร่วมอวยพรป้าด้วยคนค่ะ ขอให้ป้า รวมถึงครอบครัวสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมาก ๆๆๆ ตลอดไปค่ะ

เกตุ

สุขสันต์วันเกิดค่ะป้า เกตุก็ขอให้ป้าสุขภาพแข็งแรงนะคะ และเป็นป้า
 ที่จ๊าบอย่างนี้ตลอดไป  

เรื่องเวปป้าไม่ต้องน้อยใจนะคะ เพราะเวปป้าไม่ใช่เวปธุรกิจงัยคนเลย
 เข้าน้อย ป้าไม่ได้โฆษณาวันละสามเวลาหลังอาหาร เหมือนเวปธุรกิจ  
 ก็งี้ล่ะค่ะ แต่เกตุคิดว่ามีคนเข้าเวปป้าเยอะนะคะ แต่เขาไม่ค่อยออก
 ความเห็นกันแค่นั้นเอง อย่าน้อยใจเลยค่ะ คงต้องใช้เวลามากหน่อย
 นะคะกว่าจะมีคนเข้ามาพูดคุยเยอะๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ส่วนเกตุก็หวังว่าวันจันทร์นี้คงจะได้รับข่าวดีอะไรสักอย่างเน่อะ

ยาหยี

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนนะค่ะป้า ขอให้ป้ามีสุขภาพแข็งแรง โรคภัยอย่าได้มากล้ำกรายนะค่ะป้า

นี่นะ

ขอให้ป้าจ๋าเจริญไปด้วยทั้ง อายุ วรรณะ สุขะ พละ นะคะ  
 คุณพระคุ้มครองค่ะ

Ann [nz]