สามารถเปลี่ยนวีซ่า จากวีซ่า Visitor เป็นวีซ่านักเรียนที่สวิสได้ไหมค่ะ

Previous topic - Next topic

ก้อย

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆๆ พี่ ๆๆทุกท่านไม่ทราบว่าถ้าก้อยจะไปสวิสแบบวีซ่าท่องเที่ยว และถ้าตัดสินใจอยากจจะอยู่ต่อ โดยจะเรียนภาษาที่นั่น ไม่ทราบว่า พอจะสามารถเปลี่ยนวีซ่า จากวีซ่า Visitor เป็นวีซ่านักเรียนได้ไหมค่ะ

ขอความกรุณาผู้รู้ทุกท่าน ช่วยกรุณาให้คำตอบด้วยค่ะ ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0163 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณก้อย
 ไม่ทราบว่าแต่ละKantonจะเหมือนกันหรือเปล่า
 แต่เท่าที่ทราบกฎหมายใหม่จะไม่อนุญาตเกี่ยวกับเรื่องนี้
 ถ้าวีซ่าท่องเที่ยวที่ออกให้มา90วันพอหมดกำหนดก็ไม่สามารถขอต่ออายุวีซ่า
 เพิ่มต่อไปได้อีก  แต่ก็มีบางคนบอกเขาสามารถต่ออายุวีซ่าออกไปได้
 เดี๋ยวรอผู้มีความรู้และมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้เข้ามาช่วยตอบให้ความรู้
 ให้ข้อมูลที่ถูกต้องดีกว่า  
 ขอขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ