News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ทัวร์ DAVOS แบบ ไฮโล

Previous topic - Next topic

tom of swizz

hello kon suay...by d nakub??
 i never been to davos ah kub only to st.moritz but many year ago.
 hope to zee and meet u soon nakub.
 ps.i'm single now..eh eh

blacktea

กรี๊ดๆๆๆ พี่ทอมของชาดำ
 เมื่อไหร่มาซูริคจ๊ะตัวเอง
 อยากเจอมากๆ นะเนี่ย
 คิดถึงเสมอ แล้วโสดมาได้กี่วันแล้วจ๊ะ

ตุ้ม

สวัสดีจ้าชาดำ  คิดถึงจ๊ะ หายป่วยแล้วยังจ๊ะ  วันนั้อากาศหนาวและลมแรงอีกแล้ว  อย่าออกไปตากลมนะเดี๋ยวจะไม่สบายอีก
 สวัสดีทุกๆคนดัวยหายไปไหนกันหมด

d krabbb chadum khon suay,i dont know when i'll be in zh again.i'm single since may last year kub.
 today 1st march is my birthday
 bonne soir aunti toom r u in geneve kub?
 i'll be in geneve on 8th mar kub auto salon kub.

blacktea

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม
 ตอนนี้หายป่วยแล้วค่ะ
 ไม่ไหวค่ะป้า ไอติดต่อกันแบบมาราธอน
 ไปหาหมอ 2 ครั้ง เพระอาการไม่ดีขึ้นเลย
 ไม่ได้นอนติดต่อกันหลายวัน แยกห้องนอนกับคุณผู้ชาย
 ไม่งั้นจะพากันไม่ได้หลับได้นอนไปด้วยกันทั้งคู่
 วันนี้จะออกไปข้างนอกค่ะ ก็ตั้งแต่ป่วย
 ไม่ได้ออกไปไหนเลย พี่นิดกับลูกหมูทั้งสามก็มาเยี่ยม
 มาทำกับข้าวให้กิน ต้มน้ำขิงให้ซดร้อนๆ  
 รอยู่ว่าจะป่วยอีก แล้วมีคนมาทำกับข้าวหร่อยๆ ให้กินอีก อิอิ

พี่ทอมจ๋า
 ขอให้มีความสุขมากๆ ในวันเกิดนะคะ
 มีแฟนคนใหม่เร็วๆ แล้วก็มีเงินเยอะๆ ด้วยจ้า

ตุ้ม

สวัสดีจ้าชาดำ  พักผ่อนให้พอนะเดี๋ยวจะป่วยหนักขึ้น  เวลาออกไปข้างนอกใส่เสื้อผ้าให้อุ่นพอนะจ๊ะ  ขอให้หายเร็วๆจ๊ะ

สวัสดีจ้าทอม  Happy Birthday  
 All the best for you with love, happiness, health and wealth.
 จะมาซื้อรถคันไหนในงานจ๊ะหรือจะมาเปิดงาน  ป้าไม่ได้ไปงานนี้หลายปีแล้วเพราะรถคันที่ใช้อยู่ก้อยังใช้ได้ดี  แต่ส่งลุงไปดูสาวพริตี้ที่งานแทน  มาเช้าเย็นกลับหรือค้างคืนจ๊ะ  กลางวันมาทานข้าวกับป้ามั๊ยที่ใกล้ๆที่ทำงานอยู่ในเมืองติดกับทะเลสาป  ติดต่อกลับมานะจ๊ะถ้าจะมาทานข้าวกับป้า

kob khun krabbbbbb..today is nothing special i'll have dinner with my best friends.
 Oui,aunti i would like to have lunch with u kub.i'll be there on tuesday 8th kub will take a train from Basel at 0905 kub will be in Genf 1147 kub.
 do u mind if i ask u for yr mobile no.? mine is 076 331 2510 kub.
 merci beaucoup

krit berrn

ในฐานะคนแวะผ่านไปผ่านมา   ขอ happy birthsday   to tom ด้วยแล้วกัน

blacktea

โอ๊ย อิจฉาพี่ทอมง่ะ จะได้ไปกินข้าวกับป้าตุ้มด้วยแหละ
 อย่าลืมซื้อรถมาฝากซักคันนะจ๊ะ รถที่บ้านคันเล็กแถมเก่าจนแก่
 ไม่กล้าไปงานแบบนี้ กลัวกลับมาบ้านแล้วนอนไม่หลับ  
 จะพาลเป็นการบ่อนทำลายความสามัคคีในบ้านแทน
 เพราะอะฮั้นจะเฝ้าพูดอยู่แต่เรื่องที่ฝันถึง แถมไปหารูปมาอ้างอิงอีกแน่ะ

อยู่แบบไฮโลต่อไปเถอะนะชาดำ

ตุ้ม

สวัสดีจ้าชาดำ  หายเปื่อยแล้วยังจ๊ะ  อย่าไปอิจฉาเค้านะ อยากจะกลิ้งมาเมื่อไรก็บอกนะจ๊ะถ้าป้าอยู่ก็ได้พบกัน  จะไปดูรถเฉยๆให้เกิดกิเลศก็ได้จ้า เหมือนกับเวลาดูพวกเครื่องเพชรลิเกตามร้านที่นี่น่ะ  สวยแต่ไม่รู้ว่าจะเอาใส่ไปไหนได้  ม่ายรับกับใบหน้าเล้ย  ถ้ามีปัญญาซื้อจริงๆก็ไม่ซื้อแน่ๆ(คุยไว้ก่อน)

blacktea

ป้าตุ้มคะ  ชาดำหายเกือบปกติแล้วค่ะ แต่ว่าบางคืนก็ไอสนั่นเหมือนกัน
 ไม่กล้าไปดูจริงๆ ค่ะป้า ยิ่งพวกของแพงยิ่งให้รู้สึกว่าเราตัวเล็กนิดเดียว
 อย่าว่าแต่ร้านเพชรร้านทองเลยค่ะป้า ร้านเสื้อผ้าแพงๆ ยังไม่กล้าเข้าเหมือนกัน
 มันไม่รับกับใบหน้าอย่างที่ป้าว่านั่นแหละค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะบี
 ขอบใจมากที่นำรูปสวยๆและเรื่องเล่าสนุกๆมาให้ฟังกัน
 DAVOSป้าไปแค่ครั้งดียวเอง.
 สงสารแจ๋ว...มั่กๆๆเลย.
 อืมแค่อ่านที่เล่ามาป้าก็คงลีบมากกว่าบีอีก.
 เจอโซๆๆแล้วโลๆแบบบป้าของเดินชมวัวดีกว่า.

pall

สวัสดีจ๊ะคุณตุ้ม
 ไปเป็นสาวใต้เสียหลายวันคงจะสนุกมากเลย.เอารูปมาให้ชม
 กันบ้าง.

ฟังคุยกันเรื่องเพชรๆพลอยๆแล้วแทบจะขำกลิ้งเลย
 ยอมรับว่าชอบดูมากพวกนาฬิกา
 และพวกเพชรแต่ไม่มีปัญญาซื้อใส่หรอก.
 ใส่แล้วขี้กลากคงจะขึ้นแน่ๆ.
 ที่บอกว่าขำกลิ้ง.....เพราะมีเรื่องที่ทำให้หน้าแตกมาแล้ว...
 บอกก่อนและขอยอมรับว่าเป็นคนที่เซ่อซ่ามาก
 มีอยู่ครั้งหนึ่งนานมาแล้ว.เดินสะพายเป้
 ใส่รองเท่าผ้าใบเก่าๆถุงเท้าแดง.เดินดูเพชรเพลิน
 กับพี่คนไทยที่ชอบพอกันมาก..ตอนนี้พี่เขาย้ายไปอยู่ต่าง
 ประเทศเเล้ว.
 เราเดินหลงเข้าไปในร้านบุคเค่อะเร่อะ.....
 คนขายมองตั้งแต่เฮด
 จนถึงรองเท้าผ้าใบถามว่าจะซื้ออะไร.
 แหมแทบเผ่นออกมาไม่ทัน.
 เขาเปิดประตูร้านให้เราและบอกว่ามาใหม่นะ....

เรื่องไปดูรถที่เขาจัดที่GENF
 เคยไปดูมาแล้วแค่ครั้งเดียว
 และเข็ดมาแล้ว.คนมากจริงๆตาลายไปหมด
 หิวจนลมจะจับต้องแทะแอปเปิลกินกันตายกันกับลุง
 เพราะร้านคนเต็มไปหมด.ราคาก็แพงสุดๆ

ตุ้ม

คุณ Pall คะถ้าจะมางานโชว์รถ กรุณาบอกให้ทราบดัวยนะคะ  หรือจะมาเที่ยวเฉยๆกับคุณลุงก็ได้ค่ะ