News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ทัวร์ DAVOS แบบ ไฮโล

Previous topic - Next topic

เกตุ

หวัดดีค๊าพี่ชาดำ บายดีนะคะมาสวิสฯอีกรอบหรือยังง่า คิดตึ๋งคนสวยจังเลย  

แวะมาหวัดดีค๊า ยังจำหนูกับแม่ได้ป่าว

ง่ะ

รูปม่ะขึ้น ม่ะมีเวลาล่ะ

blacktea

หวัดดีจ๊ะน้องเกตุ แม่สาวน้อยคารีน่าเป็นยังไงบ้าง
 โตขึ้นมากหรือยัง ยังยิ้มสยามเหมือนเดิมหรือเปล่า
 พี่มาสวิสตั้งแต่กลางเดือนธันวาคมค่ะ
 เป็นปีแรกที่มาสวิสช่วงหน้าหนาว
 เลยมีโอกาสติดสอยห้อยตามคุณเจ้านายไปเที่ยวDAVOS
 ไปตั้งแต่เสาร์ที่12 เพิ่งกลับเมื่อวานค่ะ 1 สัปดาห์
 ได้ข่าวจากแจงว่าเกตุย้ายบ้าน จดเบอร์เกตุไว้ด้วย
 แต่เห็นแว๊บๆ ว่าเกตุยุ่งๆ อยู่เลยไม่โทรไปรบกวน

เอาไว้นัดกันกินเตี๋ยวกันม๊า ว่างเมื่อไหร่บอกมาได้เลยจ้า

ชาดำ

ระหว่างทางขับรถกลับบ้าน แถว Klosters
 ที่เจ้าฟ้าชายชาล์ลเสด็จมาสกีกับครอบครัวทุกปี

ชาดำ

ตอนอยู่บนออโต้บาห์น เห็นสวยอลังการณ์เลยถ่ายเก็บไว้ค่ะ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

หวัดดีจ้า สาวสวย เป็นไงไปเที่ยวสะบักสะบอมเลยไหมน้อง ยังนึกๆอยู่เลยน้องเราจะกลายเป็น ตุ๊กตาหิมะไปหรือยัง เห็นหิมะตกตลอด แล้วตกลงฟาดมาม่าต้มยำที่แบกไปกี่กระป๋อง คิดถึงเน้อ

miko

สวัสดีจ๊ะ น้อง ชาดํา น้อง เกตุ น้อง นิด สบายดีกันทุกคนนะคะ แล้วน้อง ชาดําเป็นไงบ้างเที่ยวสนุกใหม๊จ๊ะ

blacktea

หวัดดีค่ะพี่นิด
 กลับบ้านก่อนกำหนด เพราะทนอากาศแห้งบนที่สูงๆ ไม่ไหว
 พอเวลาหายใจเอาอากาศเข้าไป ส่วนนึงถูกกักไว้ในลำคอ
 คอแห้งมาก ไอจนนอนไม่หลับมา สองคืนแล้วค่ะ
 มาม่ายังเหลือกลับมา เดี๋ยวเก็บไว้ทริปหน้า อิอิ

พี่มิโก๊ะ  คิดถึงเหมือนกันค่ะ
 ไม่สนุกเท่าไหร่ค่ะพี่ แต่ถือว่าเปลี่ยนบรรยากาศ
 ได้เจอเพื่อนๆ หลายๆ คนพร้อมกัน เฮฮาดีค่ะ
 ปีหน้านัดเวลากันเป็นช่วงมีนาคม
 อากาศจะได้ดีกว่านี้  

ตุ้ม

สวัสดีจ้าชาดำ  ป้าไม่ได้เข้าบ้านมาหลายวันแล้วไม่ว่างจ้า  หายเหนื่อยหายหวัดแล้วยังจ๊ะ  ป้ายังไม่เคยไปเลยที่ Davos เนี่ยเคยไปแต่ Arosa และเมืองอื่นๆในรัฐนี้  เห็นเค้าว่าที่นั่นค่าใช้จ่ายสูงเพราะมีแต่คนรวยๆ(ไม่ใช่อย่างป้า)ไปกัน  เป็นที่ๆมีการประชุมระดับโลกทุกปีเมื่อเร็วๆนี้ก็เพิ่งมีไปไงจ๊ะ  ชาดำไม่ลองเล่นสกีล่ะจ๊ะถ้าเล่นเป็นแล้วจะชอบมันสนุกและได้ออกกำลังกายดีดัวย  ขอบใจนะที่เอารูปมาฝาก

แจง

สวัสดี พี่ชาดำ พี่นิด พี่มิโก๊ะ  และเกตุ ด้วยจ๊า

ทัวร์ดูแล้ว น่าไปเรียนเล่นสกีด้วยจัง แล้วพี่ชาดำได้เล่นสกีด้วยอ่ะป่าวจ๊ะ??

ปีนี้ ยังไม่ได้ขึ้นเขา เลยจ๊ะ สามีไม่มีเวลา  

แค่เมื่อวาน ว่างตรงกันวันเดียว ก็ขับรถหนี ไปหาพี่บอมบ์ ที่ ลูกาโน่ หนีหิมะ ไปล่องเรือเล่น กับพี่บิลลี่จ๊ะ

แจง

สวัสดีจ๊า ป้าตุ้ม เอ่อ ป้าตุ้มอยู่ไหนเหรอจ๊ะ เรายังไม่รู้จักกันเลยใช่ป่าวคะ??

ลูกาโน่เมื่อวาน อากาศ ขะมุกขะมัว และเย็น แต่ไม่มี หิมะเหมือนที่เบิร์น ก็ดีไปอย่างค่ะ

แจง

ขับรถออกจากที่นี่ หลังเลิกงาน ไปถึงโน่นตี 2  

หิมะตกหนักระหว่างทาง ต้องค่อยๆ คลานไป กว่าจะถึง เหนื่อยยยย

เลยพัก รร. กัน คืนนึง วุ้ย เกิดมาเพิ่งเคยเข้า รร. 4 ดาว ของ สวิส แต่ไม่คุ้มค่ะ มาแค่ คืนเดียว

แล้ว 4 ดาว ของที่นี่ก็ สวย สู้ 4 ดาว บ้านเราไม่ได้ รึ๋ย

บัวขาว

สวัสดีทุกคน พี่ชาดำไปเที่ยวท่าทางน่าสนุกมากกกก เจอเพื่อนฝูงหลายคน Davos บัวขาวก็เพิ่งไปครั้งแรกหนาวนี้เหมือนกัน แต่ไปแค่สองคืนเอง ก็มันไม่ได้ไปสกีกับเขาหรอก ท้องไง ไปเที่ยวเฉย เฉย เลยแค่สองคืนพอ อิ อิ รองเท้าที่เอามาแปะ น่าสนใจมาก เพิ่งเห็นเป็นครั้งแรกนี่แรก ไปคราวหน้าซื้อมั่งดีกว่า

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะแจง  อยู่เจนีวาจ้า  ป้าก็เพิ่งกลับมาจากลูกาโนเหมือนกันแล้วยังเลยออกไปอิตาลีถึงมิลาน  พาญาติๆไปเที่ยวน่ะ

blacktea

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม....
 กลับถึงบ้าน เล่นเอานอนไม่หลับเลยค่ะป้า
 เพราะว่าเจออากาศแห้งมากๆ เข้า คออักเสบ
 ไอจนนอนไม่ได้มาหลายคืนแล้วค่ะ
 ขอบคุณป้าที่เป็นห่วงนะคะ
 ชาดำเพิ่งไปครั้งแรกค่ะ แต่คุณผู้ชายกับเพื่อนๆ ไปกันจนเป็นประเพณีแล้วค่ะ
 กลับมาบ้านก็ต้องไดอดไปอีกหลายเดือนค่ะป้า เพราะกระเป๋าแห้งกลับมา

หวัดดีค่ะแจง....
 อากาศหนาวมากๆ ค่ะ -14 องศา
 แล้วก็ไม่มีแดดเลย เอาไว้ปีหน้าจะไปช่วงมีนาคม
 แล้วอาจจะลองเล่นสกีดูค่ะ

หวัดดีค่ะบัวขาว
 หนุ่มนิโคล่ายังหล่อเหมือนเดิมใช่เปล่า
 แล้วบัวขาวท้องโตแค่ไหนแล้วเนี่ย
 ที่ไปก็เพราะได้เจอเพื่อนๆ นี่แหละค่ะ
 แบบไปที่เดียว ได้เจอกันหลายๆ คน เฮฮาดีค่ะ
 เรื่องรองเท้านั่นน่ะ ใส่แล้วรับรองปลอดภัยไม่ลื่นล้มแน่ๆ
 เวลาไม่ใช้ก็ถอดเก็บไว้ใช้ปีหน้า ใช้ได้กับรองเท้าทั่วๆไปจ๊ะ