News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**ส่งข่าว**

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 ร้องเพลงที่คุณบอกนั่นร้องแบบJodeln
 ลุงไม่ค่อยชอบเเนวนี้แกบอกน่าเบื่อมาก
 แกจะสมัครเข้ากลุ่มTrachtegruppe
 พี่คิดว่าคุณคงเคยฟังมาแล้ว
 ลุงแกชอบเต้นรำและร้องเพลงพื้นเมือง
 เสียงแกเพราะมากโทนจะสูง...เสียดายมาก
 ตอนนี้แกลาออกมาแล้ว.เพราะปัญหาเรื่องสะโพกและเมียด่า

คุณเล่นไพ่สวิสได้ไหมคะ?
 ถ้าเล่นได้เจ๋งมากเลยได้คู่5555
 พี่หัดเล่นไพ่จากลุงที่สอนสมัยมาอยุ่ใหม่ๆ
 แกโดนไพ่เขวี้ยงใส่หน้าหลายหน
 พี่พอเล่นได้แต่ไม่เก่งเท่าลุงแก.

เรื่องการเที่ยวยอมรับว่าชอบเที่ยวกันมาก
 ตอนสมัยที่เด็กยังเล็กๆอยู่เราจะนำถุงนอน
 ตะลอนเที่ยวแบบค่ำไหนนอนนั่น
 นอนกับดินกินกับทราย
 บนเอาโตบาร์นก็ยังเคยนอนมาแล้ว.

ขอโทษที่ถามเรื่องส่วนตัว...
 ลูกคุณคงโตมากแล้วใช่ไหมคะ?
 ตอนเรามีชีวิตอยู่เราควรใช้ชีวิตให้คุ้มค่า
 สิ่งไหนอยากทำต้องรีบทำ.เราโชคดีที่เกิดมาครบ32
 ถึงแม้หน้าตาไม่สะสวยแต่เรียกว่าสมบูรณ์ทุกอย่าง
 พี่ดีใจมากๆที่โชคดีเกิดมาเป็นคนเต็มคน.

น่าอิจฉาคุณมากที่ทำงานได้ประสพการณ์
 ของพี่เรียกว่าแม่บ้าน..อยู่กับบ้าน
 ไม่เห็นโลกกว้างหูตาไม่กว้างไกลเท่าคุณ.

พูดถึงเที่ยวที่Beringsea
 ยอมรับว่าตื่นเต้นมากจริงๆ
 สายการบินที่บินไปแถบAnchorage  
 จุดที่จะขึ้นเรือสายการบินเต็มหมด
 พี่เองพรุ่งนี้ต้องวิ่งไปเรื่องสายการบินอีก
 จากCondor คงจะต้องเปลี่ยนสายการบินอีกแล้ว
 เห็นทางHotelplan บอกชื่อสายKLM
 เป็นของฮอลแลนด์
 จะหยุด 2หนคือที่ Amsterdam และMinneapolis
 พรุ่งนี้คงจะรู้ผลว่าเป็นอย่างไร

พี่ก็คิดแบบคุณว่าจะต้องเตรียมเสื้อผ้าอุ่นไปเยอะๆ
 เพราะต้องนั่งเรือยางที่พานั่งในทะเล.

ดีแล้วหล่ะคุณยังจ๊าบมากกว่าพี่...ของพี่จ๊าบน้อยต้องเที่ยวมากๆ
 ว่าไปทำงานแค่60%นี่ดีนะทำให้หน้าไม่ย่นไว

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall โชดดีนะคะที่ได้คู่ที่มีพรสวรรค์การที่จะร้องเพลงหรือเต้นรำได้ต้องมีหัวศิลป์เพราะเป็นศิลปะประเภทหนื่งค่ะ  ตัวเองนี้ตกตั้งแต่ยังไม่เข้าสอบอย่างแน่นอนเพราะร้องเพลงก็ไม่ได้เต้นรำก็ไม่เป็น  แต่ชอบเชียร์ค่ะรับรองเป็นลูกค่ะเชียร์ได้ทุกงานค่ะ  พอผ่านได้เดินเฉียดๆห้องสอบมั๊ยคะ  คุณลุงร้องช้าๆๆๆๆแบบเบิร์นิสหรือเปล่าคะ  คุณ Pall มีชุดประจำชาติด้วยเหมือนกับคุณลุงมั๊ยคะ  เราสองคนมีเสื้อลำลองไว้ใส่คลึมทับคนละตัวค่ะ  เมื่อวันชาติเอาไปใส่เดินที่ Sass Fee กันทั้งเมืองมีแค่หนึ่งกระเหรี่ยงกับหนึ่งพม่าเดินอย่างภูมิใจในความรักชาติอันเข็มข้น
 สอบตกอีกแล้วค่ะไพ่ก็เล่นไม่เป็น คอยแต่เป็นเด็กวิ่งนอกวงหาอาหารและเครื่องดื่มบริการเวลามีเพื่อนมาเล่นที่บ้านค่ะ  ดึแต่ไม่ต้องล้างจานเพราะไม่ได้เก็บค่าต๋งพวกขาไพ่ต้องล้างกันเอง  ขนาดไพ่ผสมสิบยังแพ้ลูกเลยค่ะ  หมากเก็บเล่นได้นะคะ
 เรื่องเที่ยวค่อบพอได้เกรดบ้างค่ะ เราก็ไปกับตลอดหมดเพราะลุงแกเคยทำงานแบบต้องเดินทางไปทั่วทั้งในและนอกประเทศ  ถ้าเวลาแกทำงานไม่ไกลจากสวิสเย็นวันศุกร์เลิกงานเราจะนัดกันคนละครึ่งทางไปเที่ยวต่อค่ะ กับชอบเดินบนเขาและเดินชมนกชมไม้ด้วย  เคยต้องนอนในรถข้างทางเหมือยกันค่ะเพราะดึกแล้วและหาโรงแรมไม่ได้เพราะเค้ามีงานเทศกาลอะไรที่เราไม่รู้มาก่อนถึง  บางครั้งก็ได้โรงแรมที่ไม่น่านอนเลยค่ะ  ตอนลูกยังเล็กพอจะเข้าโรงแรมเด็กก็จะถามว่ากี่ตาว  ลุงแกหาโรงแรมยังไม่ได้แกบอกคืนนี้ไม่แน่อาจจะเป็นรัอยดาวเพราะไม่มีหบลังคา  ตอนนี้ลูกๆโตหมดแล้วค่ะ  คนโตแต่งงานแล้วเต็ม 30 ปีที่แล้ว ส่วนคนเล็ก 26 ค่ะ
 ที่ทางคุณ Pall รักสวยรักงามนะคะ  สอบตกอีกแล้วค่ะ  ไม่ค่อยสนใจเรื่องแต่งตัวเรื่องสวยค่ะ วันไหนไปทำงานหรือออกนอกบ้านถึงจะได้หวีผมค่ะ  เอาคะแนนทั้งหมดรวมแล้วพอจะไปไหวมั๊ยคะ  ถ้ายังสอบตกจะให้แก้ตัวซ่อมมั๊ยคะ