News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดถึงน้องแจงจัง

Previous topic - Next topic

blacktea

ของกำนัลจากแม่ลูกหมู  หนูดูแลอย่างดี
 มีรูปเป็นพยานค่ะ

blacktea

ระหว่างนั่งรอ นอนรอ พรุ่งนี้จะย้ายบ้านชั่วคราว
 ไม่มีไรทำค่ะ โพสรูปเรื่อยเปื่อยเลยตู

blacktea

ลืมบอกพี่ยาหยี  ว่ารู้จักแล้วว่าบ้านพี่อยู่แถวไหน
 มันคนละฝั่งกับบ้านชาดำค่ะพี่
 แต่ก็ไม่ไกล อยู่เขตซูริคคือกัน
 เอาไว้ซัมเมอร์แล้วนัดบอดกันนะคะ

ยาหยี

จ้าชาดำหน้าร้อนก่อนนะค่ะแล้วค่อยนัดเจอกัน
 เด็กผู้หญิง2คนนี่ลูกชาดำหรือเปล่าค่ะ
 ถ้าไม่ใช่พี่ขอโทษด้วยเด้อ  
 ไปเที่ยว Davos เหรอค่ะ หนาวๆมากๆค่ะมองไปทางไหนมีแต่หิมะพี่ไปมาแล้ว Arosa หละชาดำๆไปมายังค่ะ สวยเหมือนกันนะค่ะ

5555ขำแพ็คมาม่าไปเยอะเลยใช่ไหม พี่มีเรื่องเล่าให้ฟัง
 เมื่อ2ปีที่แล้วพี่ไปเที่ยวประเทศอิตาลี่ หิวข้าวแทบตาย แบบว่า
 ทานอาหารฝรั่งไม่อยู่ท้องอะค่ะ ก็ตะเวณหาร้านไทยก็ไม่เจอ
 ดีหน่อยเจอร้านChina ค่อยยังชั่วไม่งั้นเป็นลมแน่ๆ และที่อิตาลี่นะก็ไม่มีร้านแม๕โดนัลล์ด้วยอะค่ะ

blacktea

ดีค่ะพี่ยาหยี  พอซัมเมอร์แล้วค่อยนัดบอดกันค่ะ

เด็กสองคนนี้เป็นหลานสาวค่ะ ลูกๆ น้องสาวคุณผู้ชาย
 ชาดำยังไม่ได้คิดเรื่องมีน้องเลยค่ะ  
 แค่บางวันอยู่กับ 3 คนพี่น้องนี้(ยังมีอีก 1 หล่อ) ก็เหนื่อยแทบตาย
 กลับถึงบ้านเรียกว่าหมดเรี่ยวแรงเลย
 นึกชมเชยน้องสาวแฟนเหมือนกันที่รับภาระหนักได้ตั้ง 3 คน

เรื่องแพคมาม่านี่ก็มีประสบการณ์ค่ะพี่ยาหยี
 ตอนไปฝรั่งเศส ไม่ได้กินอาหารไทยเลย
 เจออาหารฝาหรั่งทุกมื้อๆ แทบแย่แน่ะ

กระซิบนิดนึงนะคะว่า เอากาน้ำร้อนไฟฟ้าไปด้วยค่ะ
 กะว่าต้มน้ำร้อน เทใส่มาม่าคัพ แล้วก็โซ้ยในห้องพักโรงแรมนั่นแหละ
 แต่ก็ต้องแอบๆ นะคะ กลัวขายหน้าคุณผู้ชายค่ะ
 ก็กะว่าถ้าหาไม่เจอร้านไทยไงคะ อิอิ

เจ้าของโรงแรมเขาคุ้นกันแทบจะเป็นเพื่อนกันไปแล้ว
 ไปพักโรงแรมนี้ ครั้งนี้ จะเป็นปีที่ 39 ค่ะ (สำหรับคุณผู้ชาย)
 Davos เป็นที่สกีประจำสำหรับคุณผู้ชายค่ะ  
 อีกอย่างเพื่อนๆ ก็จะมาเจอกันจากหลายๆ ประเทศที่นี่ค่ะ
 ส่วน Arosa บ้านพี่ชายเขาก็ไปสกีกันทุกปีค่ะ

ชาดำไม่ได้กะไปสกีหรอกนะคะ ไม่แข็งแรงพอที่จะเล่นสกี
 เคยหัดๆ เหมือนกัน แต่ว่าท่าทางจะไม่รุ่ง เลยเลิกล้มไป
 คนที่เล่นสกีได้นี่ต้องมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรง  
 ประมาณว่าเมื่อหัดเล่นใหม่ๆ พอล้มปุ๊บก็สามารถที่จะยืนได้เอง
 ชาดำอายชาวบ้าน อายพวกเด็กๆ พอล้มทีไรต้องเดือดร้อนเด็กๆ
 เพราะว่า เด็กๆ จะโดนชาดำล้มทับซะกระจาย
 ส่วนชาวบ้าน พ่อแม่ที่มาเฝ้าลูกๆ ที่หัดสกี ก็ต้องเดือดร้อนพยุงเราลุกขึ้น
 อับอายขายหน้า ประชาชี เลยเลิกหัด และไม่คิดจะเล่นอีกค่ะ
 พี่ยาหยีเล่นสกีหรือเปล่าคะ