News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดถึงน้องแจงจัง

Previous topic - Next topic

แจง

นี่ไง งานหน้า  ขออนุญาต ประกาศ เชิญชวน ด้วยค่ะ  

งาน สังสรรค์งานไทย

ชมการแสดงต่างๆ ศิลปรำไทย วงดนตรี ตะวันดำ( วงนี้เล่นมันส์มาก ที่รู้ เพราะ เป็นวงเปิดก่อนวงของโลโซค่ะ)

ประวกดร้องเพบ จับฉลากชิงโชค

Thai Kultur Fest

Samstag, 5 Maerz 2005  

Schulhaus Aula , Heimberg

Eintritt   15 Fr.  inkl: 1 Soft Drink

Information und Vorverkauf

Suwanna  033 438 06 13
                      079 452 2707

ใครว่าง เชิญไปเที่ยวกันนะค๊า

แจง

พิมพ์ผิด ประกวดร้องเพลง นะค๊ะ มะใช่ ร้องเพบ แฮ่ะๆ

ยาหยี

แจงมาดูโลโซเล่นด้วยเหรอค่ะ  

พี่สาวพี่และเพื่อนพี่คนที่ไปดูคาราบาวงวดก่อนนะค่ะเค้าก็ไป
 โทรมาชวนพี่เหมือนกันแต่พี่ไปไม่ได้สงสารจัสมินต้องตื่นมากินนมแม่ตอนกลางคืนนะค่ะ

พี่สาวบอกมันส์มาก55555  เสียดายอย่างแรงฮือออออออออ

ยาหยี

พี่เสกมาเล่นที่ซูริค ไกลจากบ้านแจงเหมือนกันนะค่ะ
 แต่อย่างว่าหละเนาะ ชอบซะอย่างระยะทางไกล้นิดเดียว5555  แซว

บัวขาว

กริ๊ด.....อยากไปดูโลโซมั่งจัง......ไว้งวดหน้าก่อนดีกว่า อิ อิ

miko

สวัสดีคะ ป้า  คุณ ยาหยี พี่ ส้มตํา น้อง ชาดํา คุณ บัวขาว น้อง แจง คุณ อุ๋ย คุณ ตู้ม คุณ จัสมิน สบายดีกันทุกคนนะคะ และยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกใหม่ด้วยนะคะ เข้ามาทักทายนะคะ กลัวทุกคนลืม  

แจง

พี่ยาหยีคะ โลโซ เล่นที่เบิร์นก่อนไปซูริค อีกวันค่ะ

ถ้าไปถึงซูริค มีรึ จะพลาดไปเยี่ยมน้องจัสมินคะ อิอิ

แต่มันส์ จริงๆ จ๊ะ

วันที่ 5 เดือนหน้า งานที่บอกไว้ ข้างต้น ก็จะไป มันส์ อีกรอบจ๊ะ

บัวขาวจ๊ะ ไว้รอให้แตงโม แตก ก่อนจ๊ะ ถึงไป คิคิ
 หนังสือยังไม่ได้ส่งเลยนะจ๊ะ ขอโทษทีไม่มีเวลา ลงดอยเลย

แต่พรุ่งนี้ หยุด กะจะเข้าเบิร์น บัวขาว ว่างป่าวจ๊ะ??  

ชวนดื่มกาแฟ  จะได้ส่งหนังสือให้ด้วยจ๊ะ
 ที่สำคัญ คิดถึง หนุ่ม นิโคล่า มากนะ

สวัสดีจ๊ะพี่ มิโก๊ะ ยังไงก็ไม่ลืม กันนะคะ เสียดายกลับไทย แจงลืมเอาสมุดที่จดเบอร์ พี่ๆไว้

ดี ที่พี่ เขมรน้อย โทรหา อ้อ พี่เค้าโทรหาพี่มิโก๊ะด้วยนะคะ แต่เห็นบอกว่า ไม่ติด พยายามโทรหลายครั้งเหมือนกันจ๊ะ

แจงก็ได้มีโอกาสเจอพี่ เขมรน้อย ที่ กุงเต๊บจ๊ะ
 ตื่นเต้นมาก นัดบอด กันที่ เจเจ มาร์เก็จ (สวนจตุจักร)

กว่าจะหากันเจอ ก็เล่นเอาเหงื่อไหล เหงื่อราดจ๊ะ

พี่เค้าอยู่ไทยอีกเป็นเดือนเลยค่ะ กว่าจะกลับ

พูดแล้วคิดถึงจัง.......................

บัวขาว

หนังสือไม่ต้องรีบก็ได้ ขอบใจมาก วันพุธนี้ไม่ว่างเลยอ่ะ เพื่อนมาเที่ยวหา ไว้เจอกันวันหลังเด้อ อิ อิ

blacktea

หวัดดีค่ะสาวๆ  
 น้องแจง ถ้าทางจะเป็นแฟนเหนียวแน่นพี่เสกนะเนี่ย
 พี่ไม่ได้ไปค่ะ พี่นิดก็ชวนเหมือนกัน แต่ติดงานอื่น
 ตอนแรกก็คิดว่าแจงมาซูริค ลืมไปว่าที่เบิร์นก็มีก่อน 1 วัน
 กะจะแซวว่าเห็นแม่ลูกหมูดิ้นหน้าเวทีหรือเปล่า 5555

วันเดียวกับที่ซูริคไปงาน ไทยดินเนอร์ค่ะ
 เอารูปไทยๆ มาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ ค่ะ

blacktea

เด็กๆ ลูกครึ่ง ออกมารำไทย เห็นแล้วปลื้มค่ะ

blacktea

น้องคนนี้บรรเลง เพลงขิม ได้บรรยากาศไทยมากๆ ค่ะ

blacktea

น่ารักทั้งนั้นเลยนะคะ ใครเป็นพ่อแม่ปลื้มใจตายเลยเนี่ย

blacktea

blacktea

สองสาวพี่น้อง หลานสาวเจ้าของงาน
 เรียบร้อย น่ารัก ช่วยงานแขงขัน
 ช่วยขายฉลากลอตโต้ค่ะ
 เราก็ซื้อเอ๊า ซื้อเอา ไม่ถูกซักรางวัล

blacktea

หนุ่มน้อย คริสโตเฟอร์
 เล่นเปียโน เก่งมากๆ
 อนาคตรุ่งแน่ๆ ค่ะ