News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดถึงน้องแจงจัง

Previous topic - Next topic

บัวขาว

หวัดดีแจง ดีใจด้วยได้กลับไปเที่ยวบ้านสนุกสนาน ขอบใจมากสำหรับหนังสือ เดี๋ยวจะเมล์ไปบอกที่อยู่ดีกว่า ไม่สะดวกแปะในนี้จ๊ะ ตอนนี้ท้องเราโตมากจริง จริง ไม่ค่อยได้ไปไหนหรอก เหนื่อ ขอบใจจ้า

pall

สวัสดีจ๊ะแจง
 เป็นห่วงมากนึกว่าเป็นอะไรไป
 โทรไปที่บ้านเห็นบอกว่าหมายเลขใช้ไม่ได้
 เลยทำให้เป็นห่วงมากขึ้น.ดีใจที่กลับมาโดยปลอดภัย

jang

ดีจ้า บัวขาว ได้รับเมลล์แล้วนะ แต่อ่านไม่ได้เลย อ่านได้เฉพาะ ที่อยู่จ๊า แล้วจะส่งไปให้นะ

ขอบคุณป้าพอลที่เป็นห่วงค๊า ตอนนี้แจงเปลี่ยนเบอร์บ้านแล้วนะคะ

031 839 93 01  ค่ะ รบกวนเปลี่ยนเป็นเบอร์นะคะ

blacktea

หวัดดีจ๊ะแจง
 นึกภาพที่แจงบรรยายออกค่ะ ว่าสนุกและอบอุ่นขนาดไหน
 พี่เองตอนกลับบ้านก็คล้ายๆ แจงตั้งหลายอย่างแน่
 ตอนเช้า(ของพี่) ตื่นมาก็มาดื่มกาแฟ น้ำร้อนแม่เตรียมไว้ให้แล้ว
 (ไม่ได้นั่งเฝ้าเตานึ่งข้าว เพราะแม่ตื่นเช้ากว่าเรา อิอิ)
 ได้จี่ข้าวเหนียวใส่ไข่ (ไม่ใส่ปลาร้า) เพราะบังคับให้หลานกินด้วย
 ที่บ้านไม่มีวัวควาย ได้แต่คอยไล่วัวควายของคนอื่นที่เข้ามาในบ้านโดยไม่ได้รับอนุญาติ
 พ่อมีบ่อปลาเหมือนกัน สูบน้ำออกแล้วจับปลา  
 พี่ไม่กล้าลงจับ เพราะโคลนถึงขาอ่อนแน่ะ
 ได้แต่คอยลุ้นอยู่ขอบสระ เวลาเห็นปลาตัวโตดิ้นในโคลน
 เรียกว่าเดือนนั้นทั้งเดือนกินปลาจนหายอยาก
 เพราะพ่อมีบ่อปลา 3 บ่อ บ่อโตๆ ทั้งนั้นเลย
 กว่าจะจับหมดทั้ง 3 บ่อ ก็ล่อเป็นเดือนเลย

คิดว่าแจงคงจะสนุก และหายคิดถึงบ้านไปอีกนาน
 ตอนนี้ก็กลับมาสนุกกับงานที่นี่อีกแล้วกันนะแจง
 คิดถึงจ๊ะ

blacktea

พี่ยาหยี
 ไม่ต้องลดถึง 50 ก็ได้พี่
 ตอนนี้ดูดีแล้วค่ะ
 (กลัวผอมกว่าเรา เหอ เหอ)
 บ้านพี่ยาหยีอยู่ตรงไหนไม่รู้จักค่ะ
 เพราะไม่ค่อยออกไปไหน  
 ถึงออกไปก็ไม่รู้จักอยู่ดี อิอิ
 ถ้าชี้จุดใหญ่ๆ อาจจะรู้จักมั้งพี่
 แต่ไม่เป็นไร วันหน้ามีโอกาสคงได้เจอกันค่ะ

Jasmin

สวัสดีค่ะ ยาหยีและทุกๆท่าน

จากเยอรมนีค่ะ พอดีไปเจอเว็ปนี้จาก เว็ปบอร์ดชาวไทยค่ะ ก็เลยตามมาเยี่ยม...พอดีเจอกระทู้คุณแม่คนสวย ของพี่เควินและน้องจัสมิน (ชื่อเดียวกันเลย) เลยแวะเข้ามาทักทายค่ะ

blacktea

สวัสดีค่ะคุณจัสมิน
 ยินดีต้อนรับค่ะ
 วันหลังมีอะไรดีๆ ที่เยอรมันดีก็เอามาบอกเล่าบ้างนะคะ
 แลกเปลี่ยนกัน ได้เปิดโลกกว้างด้วยค่ะ

ยาหยี

หวัดดีค่ะอุ๋ย ยินดีต้อนรับสู่บ้านป้าพรนะค่ะ อุ๋ยเค้าแปลกใจมากเลยที่อุ๋ยมาเจอเค้าที่บ้านป้าพรหนะ  โลกกลมจริงๆเลย55555 ตัวเองสบายดีเปล่าค่ะ เค้าสบายดี เมื่อไหร่จะมาเยี่ยมเค้ากะหลานๆซะที  

ชาดำ บ้านพี่ติดกะ Bahnhof  Regensdorf เลย และอยู่ใกล้ๆกะเซ็นตุมค่ะ

Jasmin

หวัดดีค่ะ คุณชาดำ ท่าทาง ทางสวิสฯ จะมีอะไรดีๆเยอะกว่าทางเยอรมันนะคะ ฮี่ๆๆ

ยาจ๋ายา เค้าสบายดีจ้า แล้วก็จะกลับเมือง (อีกแล้ว) ต้นเดือน เมษายนจ๊ะ จะเอาอะไรหรือเปล่าค่ะ ..อย่างที่บอกแหละค่ะ ตามมาจาก เว็ปชาวไทยจ๊ะ...หน้าร้อนปีนี้ต้องไปเยี่ยม ยาและครอบครัวให้ได้เชียวล่ะ

blacktea

คุณ jasmin คะ ทุกที่มีดีแตกต่างกันค่ะ
 ถึงอยากให้เอาความรู้ เกล็ดเล็กๆ น้อยๆ มาเล่าสู่กันฟัง
 คนอยู่สวิส ก็รู้เฉพาะที่ได้เห็นได้เจอค่ะ
 อยากรู้เหมือนกันว่าเยอรมันเป็นยังไง

เคยไปเที่ยวเยอรมัน แต่ว่าเป็นทริปเยี่ยมญาติผู้ใหญ่มากกว่า
 เลยเหมือนกับไปนอนบ้านอีกหลังเท่านั้นเองค่ะ
 ไม่รู้ว่าที่เยอรมันเป็นยังไงบ้าง
 รู้แต่ว่ามีปราสาทเก่าๆ สวยๆ เยอะแยะไปหมด
 เอาไว้คุณจัสมินมีเวลา เอารูปมาแบ่งให้ดูบ้างซิ่คะ
 รูปภาพ สือให้เห็นหลายๆ อย่างค่ะ

blacktea

พี่ยาหยีคะ เดี๋ยวถามคุณผู้ชายก็ได้ว่าอยู่ตรงไหนของซูริค
 วันหลังผ่านไปจะได้ไปขอดื่มชาดำเย็นซักแก้วค่ะ

jang

สวัสดีจ้า ป้าพอล พี่ยาหยี คุณจัสมิน พี่ชาดำ

ช่วงนี้ ทำงานหนักมากเลยค๊า ที่ร้าน จัดละครเวที กับคอนเสริต อีกแล้วจ๊ะ

แต่แสดง รอบสุดท้าย จบไปแล้วเมื่อวานนี้  ละครเรื่องนี้ สนุกและตื่นเต้น เล่นได้ ตลก และสมบทบาท มากเลยจ๊ะ

มีฉาก หวาดเสียว  เร้าใจ  กว่า ที่เคยดูมาค่ะ

แจง

รีบถ่ายรูป ภาพเลยไม่ค่อยชัดค่ะ มีคนดู ประมาณ 150 คนค่ะ

มีนักแสดง เล่นเป็น สาวเจแปน เธอใส่ชุดคลุมสีดำ แถบแดง  หัวฟู จมูกโด่ง ตาโต  ชวนให้เชื่อดี (5555)

มีฉาก ซักผ้าแบบโบราณ ซึ่ง ทำสมจริงมาก เอามาซัก มาตาก กันจริงๆ ค่ะ

เสียดาย ป้าไม่มีเวลาแวะมาดูจ๊ะ

แจง

เมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้ไปดูคอนเสริต โลโซ มาด้วย

เก็บภาพมาฝากจ๊ะ  แบบว่า มันส์มากๆ เต้นกันไขมันกระจายเลยจ๊ะ
 (ตอนแรกว่าจะไม่ได้ไปแล้ว แต่ขอวันหยุดกับเชฟก่อนกลับไทย เลยได้ไปจ๊ะ)

พี่เสก เล่นดนตรีสดได้ โดนใจ มากกกกกกกกกกกกกกกกก

แจง

พี่เสก ถอดเสื้อโชว์ก้างด้วยค่ะ

จะสนุกกว่านี้ถ้ามีเพื่อนๆ ไปด้วยกัน  

เอาไว้งานหน้า หาโอกาสเหมาะๆ พวกเรา นัดรวมตัวกัน ซักวัน ดีมั้ยคะ????